CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

2010.08.15 - bài học từ Yese

SAT_NO_1
Thu_Thao
uhhuh
7 posters

Go down

2010.08.15 - bài học từ Yese Empty 2010.08.15 - bài học từ Yese

Bài gửi by uhhuh Tue Aug 17, 2010 5:08 pm

2010.08.15 – bài học từ Yese

Chúng ta đã làm đc, chúng ta đã làm tốt, chúng ta đã nổi bật nhất, chúng ta đã tuyệt vời nhất, chúng ta đc nhiều ng chú ý nhất, chúng ta đc vỗ tay to nhất, chúng ta đc nhiều ánh mắt ngưỡng mộ nhất, chúng ta đã giành giải nhất trong lòng các khán giả đi xem cũng như các nhà báo và cả các thành viên Ban tổ chức – những ng ko tham ja công tác chấm điểm.

Bên cạnh đó, chúng ta hoàn toàn có thể làm tốt hơn và làm tốt hơn nhiều nữa.

Thứ nhất, có thể khẳng định, với những ng đi xem, chúng ta là xuất sắc nhất. Vậy thì vì sao chúng ta vẫn ko giành đc giải thưởng do khán giả bình chọn?

Có thể nhận thấy số lượng ng đi xem cuộc thi này ko phải là quá đông, chỉ trong 1 hội trường như vậy, trong đó, cũng có những ng là thành viên Ban tổ chức. Phần lớn số ng đi xem là ng quen của 1 trong 9 đội, chỉ có một số lượng nhỏ là các thành phần #. Có thể khẳng định, ng nhà của đội nào thì sẽ bỏ phiếu cho đội đó. Do đó, trên 1 phương diện nào đó - có thể nói: đội đc bỏ phiếu nhiều nhất là đội có nhiều ng nhà đi cổ vũ nhất.

Ở đây, Tân ko muốn nói đến yếu tố cạnh tranh ko lành mạnh, mà Tân muốn nói đến CÁC MỐI QUAN HỆ. Nhà mình hãy nghĩ xem, mỗi ng chúng ta mời đc những ai, toàn thể clb chúng ta mời đc tất cả bao nhiêu ng. Mối quan hệ khăng khít, thân thiết với những khách mời của chúng ta là ai. Tân muốn bỏ yếu tố thời gian (thời gian quá ngắn từ khi biết địa điểm đến khi diễn ra) qua 1 bên, mà nhìn nhận vấn đề rất khách quan, rằng: CHÚNG TA KO CÓ QUÁ NHIỀU MỐI QUAN HỆ THÂN THIẾT.

Đây là điều, ko chỉ là clb, mà từng thành viên cũng nên suy nghĩ lại, để nhìn nhận vấn đề 1 cách nghiêm túc. Vì ko ai đi đến thành công 1 mình đc cả.

Trong 1 lần tham dự hội thảo của Thạc sỹ Hoàng Anh Tuấn (Giám đốc Marketing Microsoft Việt Nam; Chủ tịch Hiệp hội Marketing Hà Nội), a Tuấn có đặt ra câu hỏi: “Hãy viết ra tên 20 ng sẽ cùng bạn đi tới thành công” . Tất nhiên, với bài tập đó, Tân làm đc. Nhưng khi anh Tuấn hỏi : ”Có bao nhiêu bạn chỉ viết đc dưới 5 cái tên ?” thì rất nhiều bạn giơ tay. Rồi anh Tuấn lại hỏi: “Có bao nhiêu bạn ko viết đc 1 cái tên nào?” , cũng lại có nhiều bạn giơ tay. Và anh Tuấn có nói: “Nếu đã tham dự hội thảo của Thạc sỹ Hoàng Anh Tuấn, đã là học trò của anh thì từ nay, khi a yêu cầu làm bài tập này, phải viết được ít nhất 20 cái tên”.

Đó là 1 câu chuyện, và từ h, ngay khi bạn đọc đến đây, hãy lấy giấy bút ra và làm bài tập trên: “Hãy viết ra tên 20 ng sẽ cùng bạn đi tới thành công”

Thứ hai: vì sao chúng ta xuất sắc nhưng vẫn ko giành đc giải từ Ban Giám khảo.

Có rất nhiều lý do. Tân chỉ đưa ra ý kiến cá nhân.

Trong quyển “Cha giàu cha nghèo”, tác giả đã viết:
Một nhà văn nữ nói rằng cô ta tự hào là tác giả của quyển sách hay nhất. Và tác giả đã nói: Ông là ng viết ra quyển sách hay nhất VÀ BÁN CHẠY NHẤT. Mục đích của xuất bản sách là đc nhiều ng mua.

Vấn đề là: mục tiêu là j` thì chúng ta hãy làm thật đúng con đường để đạt đc mục tiêu. Tân khẳng định đề án của chúng ta là hay. Nhưng có vấn đề này chúng ta thử bàn luận xem sao nha:

Phải chăng: Đề bài của Ban tổ chức:
- Giải quyết vấn đề xã hội là giải quyết vấn đề cho ng nghèo, cho ng có hoàn cảnh khó khăn ?
- Giải quyết vấn đề môi trường ?

Tân hoàn toàn đồng ý với đề án của chúng ta, nhưng phải chăng, đề án này “ko hợp gu” với tiêu chí chấm điểm của Ban tổ chức: phải tác động rõ rệt đến ng có hoàn cảnh đặc biệt, và tác động tích cực đến môi trường.

Phải chăng nhóm đạt giải nhất vì họ giải quyết vấn đề mội trường? Nhóm năng lượng mặt trời cũng giải quyết vấn đề môi trường? Nhóm hàng rong giải quyết vấn đề cho ng nghèo. Còn đề án của chúng ta, ko giải quyết 2 vấn đề đó, nên ko đạt giải?

Trên đây là những ý kiến của cá nhân tớ. Ko có ý kiến đúng, ko có ý kiến sai, chỉ có những ý kiến đóng góp cho clb mà thôi. Vậy Tân viết bài này, mong các bạn tiếp tục có những góp ý, để những lần tổ chức sự kiện tiếp theo, chúng ta thành công hơn nữa!

Xin cám ơn!

uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

2010.08.15 - bài học từ Yese Empty Re: 2010.08.15 - bài học từ Yese

Bài gửi by Thu_Thao Tue Aug 17, 2010 7:35 pm

Với vấn đề trên, mình và anh Tân cũng đã trao đổi với nhau vì tại sao clb mình làm xuất sắc mà không được giải. Ở đây mình không nói về nguyên nhân tại sao nữa, cái mình muốn nói là clb mình đã chiến thắng trong lòng mọi người. Theo mình, việc có đạt giải hay không trong ngày 15.8.2010 vừa rồi cũng không còn quan trọng gì nữa, cái chính là chúng ta đã khẳng định được tên tuổi của CLB ĐỌC SÁCH nói chung và tên thương hiệu của đội ngũ thi chính nói riêng như chị Thắm, chị Yến, chị Nhung và anh Dũng, nó là một điều quan trọng, nó giúp clb cũng như mỗi thành viên chúng ta có những bài học, có chỗ đứng, có thêm nhiều mối quan hệ hơn sau này. Tham gia ngày hội YESE vừa rồi như một bước đệm, một bước tiến dài cho hoạt động của chúng ta trong tương lai. Ngày hôm đó, so với các đội khác, chúng ta THỰC SỰ CHIẾN THẮNG.

CÒn riêng về phần thuyết trình, mình thấy bốn người trong đội thi thật sự rất đáng khên, họ đã làm rất xuất sắc. Học đã cho mọi người thấy vào clb Đoc Sách đâu chỉ có đọc sách, clb còn có nhiều cái nữa chứ, đó chính là mục đích sống, các kỹ năng, ... Mình vẫn còn nhớ trong khi phản biện BGK, chị Thắm đã nói rằng ( đại ý là như thế này) "... đọc sách giúp cho mình định hướng, xác định được mục đích sống, biết được tôi là ai, tôi đang làm gì. Giả dụ một người ở độ tuổi 50 rồi, khi ngồi nghĩ lại mình, xem mình trong vòng 50 năm qua đã làm được gì, liệu họ có hối hận vì sống phí hoài 50 năm, sống không có mục đích...". Chỉ bấy nhiêu thôi cũng đã làm cho bao nhiêu người trong hội trường "chết lặng trong lòng", phải có ít phút suy nghĩ về mình rồi. Và thực sự là các anh chị ấy đã trả lời rất hay, rất đi vào lòng người.
Tóm lại, việc không đoạt giải lần này không phải là thất bại, nó chỉ là một bài học mà cả clb cần phải nhớ cho các hoạt đôngj của chúng ta sau này. Còn ngày 15.8, chúng ta GHI ĐIỂM, ghi một số điểm RẤT CAO.
Thu_Thao
Thu_Thao
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 178
Được cám ơn : 4

Bài gửi by uhhuh Wed Aug 18, 2010 1:36 pm

Cảm ơn Thu Thảo. Mời các bạn tiếp tục đóng góp ý kiến !
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

2010.08.15 - bài học từ Yese Empty CẢM ƠN TẤT CẢ MỌI NGƯỜI!!!!

Bài gửi by SAT_NO_1 Thu Aug 19, 2010 12:31 am

Thực sự anh rất vui!Điều đầu tiên anh muốn nói là cảm ơn tất cả mọi người, thật tự hào về clb mình!Very Happy Chúng ta thật sự là một tập thể đoàn kết, và nếu cùng cố gắng bên nhau chúng ta sẽ làm được tất cả mọi điều. Vậy là anh đã tham gia clb được gần 3 tháng rùi! Nhớ những ngày đầu tham gia clb,sau khi tham gia 3 buổi offline, anh đã thật sự thất vọng vì clb mình, tổ chức ko có kế hoạch, các buổi offline ko mang lại hiệu quả cho thành viên, ko có thủ lĩnh thực sự, các thành viên ban chủ nhiệm thì tản mát, và nhiều thành viên chủ chốt đang muốn rời bỏ clb khi chưa có lớp kế cận xứng đáng Sad .Anh đến với clb với niềm yêu thích đọc sách, và đam mê được chia sẻ. Và những điều anh thấy thật đáng buồn. Có lẽ rất nhiều người trong hoàn cảnh như vậy sẽ không tham gia clb nữa, nhưng có lẽ .... đã cho anh bản lĩnh, cho anh tự tin và một niềm đam mê chia sẻ để có thể đồng hành cùng mọi người cải tổ clb trở thành một clb thực thụ, là nơi chia sẻ và học hỏi thực sự cho các bạn sinh viên. Và sau 3 tháng cố gắng thì chúng mình đã đạt được rất nhiều điều! Như các bạn đều cảm nhậnthấy, tại sân chơi yese chúng ta đã thật sự cho thấy clb là một tập thể mạnh, có tổ chức tốt, và những con người trong clb thật tuyệt vời và đầy nhiệt huyết. Thắm thuyết trình thật tuyệt và đầy bản lĩnh, Yến,Tuyết nhiệt tình và đầy trách nhiệm, Tân một bậc thầy về giảng dạy, Nga, Xuân Anh vẽ sơ đồ tư duy thật đẹp,Hương, Nhung,Trung,Sơn,Lương,p thảo,t thảo,thủy,yến ....... đầy nhiệt huyết vì clb.Cảm ơn tất cả mọi người. Đó là thành công bước đầu của chúng ta! Tất cả mọi người cùng cố gắng nha!!!! Đoàn kết và cố gắng bên nhau Vì một sân chơi phát triển kỹ năng cho học sinh, sinh viên Việt Nam!!!
"Học và Chia Sẻ"

SAT_NO_1
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 17
Được cám ơn : 3

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Aug 19, 2010 9:14 am

Tối thứ 3 Thắm đi họp mặt các bạn Yese-ers và cũng có rất nhiều cảm xúc. Lúc đầu tới chỗ hẹn, ôi sao buồn thế, một cảm giác hẫng hụt và buồn.............

Nhưng sau đó khi cả nhóm Yese họp lại, cùng chia sẻ những cảm xúc, những suy ngẫm.....và tất nhiên mình lại là người nói nhiều nhất và dài nhất, có cả những niềm vui, và những giọt nước mắt khi chia sẻ về Yese, chia sẻ về cuộc sống, chia sẻ về những ước mơ, đam mê muốn trở thành một DOANH NHÂN XÃ HỘI, MUỐN ĐƯỢC GIÚP ĐỠ NHIỀU NGƯỜI HƠN NỮA.....chia sẻ về những cảm nghiệm thấm thía, thấy yêu cuộc sống hơn sau chuyến đi thực tế Pù Luông, và những niềm vui, tự hào, hạnh phúc khi cả câu lạc bộ đã cùng toả sáng, xuất sắc nhất trong ngày hội. Và chia sẻ cả những quyết tâm đạt giải của cả câu lạc bộ để rồi cuối cùng chúng ta không nhận được phần thưởng, chúng ta đã hẫng hụt..........Nhưng QUAN TRỌNG HƠN TẤT CẢ, CHÚNG TA ĐÃ THỂ HIỆN ĐƯỢC MỘT TINH THẦN ĐỒNG ĐỘI, THỂ HIỆN ĐƯỢC VAI TRÒ, SỨ MỆNH, MỤC TIÊU VÀ TẦM NHÌN CỦA CHÚNG TA, THỂ HIỆN ĐƯỢC CHO RẤT NHIỀU NGƯỜI BIẾT CÂU LẠC BỘ CHÚNG TA LÀ GÌ, CHÚNG TA LÀM ĐƯỢC GÌ CHO XÃ HỘI NÀY VÀ CHÚNG TA ĐÃ TOẢ SÁNG. Cảm ơn Tân vì câu nói: Việc người khác đánh giá về ta như thế nào chưa chắc đã đúng với việc ta như thế nào. Hì hì....

Việc ngày hôm đó hay những gì đã xảy ra trong cuộc sống nó chỉ giống như một hòn bi ve ném xuống mặt hồ, và nó chỉ gợn một làn sóng rất nhẹ, nó quá nhỏ bé so với những gì mình đã trải qua và mình sắp phải trải qua trong cuộc đời mình. Cuộc sống là như vậy, chẳng thể mong muốn một cuộc đời bằng lặng, cuộc sống cần có những làn sóng lớn, những thử thách lớn để mình vững vàng chèo lái con thuyền, vượt đại dương và đi tới chân trời tương lai tươi sáng. Cố lên nào Thắm, cố lên các bạn thân yêu của tôi. Cố lên, cố lên nhé Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by uhhuh Thu Aug 19, 2010 10:14 am

@ a Dũng: hjhj, cám ơn a vì câu " Tân - một bậc thầy về giảng dạy " , hjhj

@ Thắm: "Việc người khác đánh giá về ta như thế nào chưa chắc đã đúng với việc ta như thế nào" , hjhj, sống hết mình vì lý tưởng, mục đích, đam mê của mình đi.

Thắm có nhớ hội thảo "Chiến lược phát triển bản thân" ở ĐH Y do bạn Ngọc - sinh viên năm thứ 2 trường Ngân hàng làm diễn giả ko?

Bạn ý nói rằng: "Khi đã có mục đích rồi thì CÓC CẦN BIẾT"
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Aug 19, 2010 11:44 am

Cậu ý kể câu chuyện vì sao người thổ dân cầu mưa và mưa rơi xuống. Đáp án đơng giản là: Cứ nhảy đến khi nào mưa thì thôi. Khi đã có mục tiêu thì cóc cần biết, nhày đến khi nào mưa thì thôi, làm đến khi nào thành công, đạt mục tiêu thì thôi.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by Thu_Thao Thu Aug 19, 2010 10:11 pm

Clb mình nhất định thành công !
Thu_Thao
Thu_Thao
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by Newstar_vcu Fri Aug 20, 2010 9:50 am

niềm tin chiến thắng sẽ đưa ta dến bến bờ vui,niềm tin chiến thắng sẽ giúp cho dự án thành hiện thực .chúc clb mình thật thành công! sunny Very Happy

Newstar_vcu
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 48
Được cám ơn : 2

Bài gửi by Thu_Thao Fri Aug 20, 2010 7:03 pm

Newstar_vcu đã viết: niềm tin chiến thắng sẽ đưa ta dến bến bờ vui,niềm tin chiến thắng sẽ giúp cho dự án thành hiện thực .chúc clb mình thật thành công! sunny Very Happy
Cảm ơn bạn nhiều nhé, và bạn cũng thế nha, nhất định thành công
Thu_Thao
Thu_Thao
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by uhhuh Sat Aug 21, 2010 7:29 pm

Chúng ta đã làm rất tốt rồi, và chúng ta hoàn toàn có thể làm tốt hơn. Tân thấy những điểm sau chúng ta có thể làm tốt hơn đc này:

- Việc di chuyển đi lại, tuy fụ thuộc vào xe máy, xe đạp, và xe buýt; nhưng trong những lần tổ chức sự kiện, di chuyển đâu đó hơi xa, các bạn nhà mình, mỗi bạn cần chuẩn bị cho mình 1 cái mũ bảo hiểm, để nếu có ngồi lên xe ai thì có thể chủ động đc

- Các đầu sách mang đi cần fong fú hơn. Hôm vừa rồi có Thắm và Tân là mang đi nhiều nhất. Tuy nhiên, có vấn đề là: có 1 bạn đã hỏi: vì sao ko có Đắc nhân tâm, ko có Dạy con làm jàu. Có thể nói, đó là những đầu sách “kinh điển”, vậy mà trong gian hàng của chúng ta lại ko có! Việc lựa chọn đầu sách nào cũng là quan trọng, nó thể hiện sự hiểu biết của chúng ta về sách.

- 1 vấn đề gặp khá nhiều khó khăn là: làm thế nào để thu hút khách vào jan hàng của chúng ta. Hôm vừa rồi, các bạn đã làm rất tốt. Nhưng thực sự, chưa có 1 form để chúng ta dựa vào để nói. Dẫn đến việc, nhiều bạn gặp khó khăn khi mời khách vào gian hàng của chúng ta; tớ biết là có bạn mời khách vào, nhưng cách mời có vẻ ko hay cho lắm, nên khách dù vào, nhưng
thực sự có cái j` đó ko đc tự nhiên.

Chuẩn bị cách như thế nào để mời khách đến với không gian của chúng ta cũng cần fải đc chuẩn bị.

- Chính ng của chính ta, lại đứng hơi vướng, cản trở sự di chuyển của khách đến với không gian của đề án số 1. Lần sau, chúng ta cần fải thống nhất lại sao cho hợp lý.

Trên đây là 1 vài góp ý nho nhỏ của Tân, mời các bạn tiếp tục đóng góp ý kiến
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Bài gửi by hienluongapa Sat Aug 21, 2010 9:17 pm

Em nhận thấy rằng:

- Có thể đây là lần đầu tiên YESE tổ chức nên còn rất nhiều thiếu sót và hôm đó không có nhiều doanh nhân cũng không nhiều người được tham quan đề án của chúng ta. Cho nên, đề án của chúng ta đang ở dạng tiềm năng.

- Em thấy đề án mà YESE chọn có vẻ vẫn có phần nào đó nghiêng về lợi nhuận.
Nói chung là hôm đó toàn là bạn của 9 nhóm nên không khách quan cho lắm....

Tóm lại, em tin tưởng dự án của clb mình sẽ thành công bởi có những người chèo thuyền như Chị Thắm, Chị YếN, Anh Dũng...và sự đoàn kết của các thành viên trong clb. Từ nay, em mong rằng mình sẽ đóng góp 1 phần nhỏ bé của mình vào các hoạt động của clb.
hienluongapa
hienluongapa
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 19
Được cám ơn : 0

Bài gửi by uhhuh Sun Aug 22, 2010 8:40 am

hienluongapa đã viết:Em nhận thấy rằng:

- Có thể đây là lần đầu tiên YESE tổ chức nên còn rất nhiều thiếu sót và hôm đó không có nhiều doanh nhân cũng không nhiều người được tham quan đề án của chúng ta. Cho nên, đề án của chúng ta đang ở dạng tiềm năng.

Tóm lại, em tin tưởng dự án của clb mình sẽ thành công bởi có những người chèo thuyền như Chị Thắm, Chị YếN, Anh Dũng...và sự đoàn kết của các thành viên trong clb. Từ nay, em mong rằng mình sẽ đóng góp 1 phần nhỏ bé của mình vào các hoạt động của clb.

cố lên nhé ! và bắt tay vào hành động nhé, đừng chỉ để dừng lại ở lời nói !
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Bài gửi by Thu_Thao Sun Aug 22, 2010 8:52 am

uhhuh đã viết:Chúng ta đã làm rất tốt rồi, và chúng ta hoàn toàn có thể làm tốt hơn. Tân thấy những điểm sau chúng ta có thể làm tốt hơn đc này:

- Việc di chuyển đi lại, tuy fụ thuộc vào xe máy, xe đạp, và xe buýt; nhưng trong những lần tổ chức sự kiện, di chuyển đâu đó hơi xa, các bạn nhà mình, mỗi bạn cần chuẩn bị cho mình 1 cái mũ bảo hiểm, để nếu có ngồi lên xe ai thì có thể chủ động đc

- Các đầu sách mang đi cần fong fú hơn. Hôm vừa rồi có Thắm và Tân là mang đi nhiều nhất. Tuy nhiên, có vấn đề là: có 1 bạn đã hỏi: vì sao ko có Đắc nhân tâm, ko có Dạy con làm jàu. Có thể nói, đó là những đầu sách “kinh điển”, vậy mà trong gian hàng của chúng ta lại ko có! Việc lựa chọn đầu sách nào cũng là quan trọng, nó thể hiện sự hiểu biết của chúng ta về sách.

- 1 vấn đề gặp khá nhiều khó khăn là: làm thế nào để thu hút khách vào jan hàng của chúng ta. Hôm vừa rồi, các bạn đã làm rất tốt. Nhưng thực sự, chưa có 1 form để chúng ta dựa vào để nói. Dẫn đến việc, nhiều bạn gặp khó khăn khi mời khách vào gian hàng của chúng ta; tớ biết là có bạn mời khách vào, nhưng cách mời có vẻ ko hay cho lắm, nên khách dù vào, nhưng
thực sự có cái j` đó ko đc tự nhiên.

Chuẩn bị cách như thế nào để mời khách đến với không gian của chúng ta cũng cần fải đc chuẩn bị.

- Chính ng của chính ta, lại đứng hơi vướng, cản trở sự di chuyển của khách đến với không gian của đề án số 1. Lần sau, chúng ta cần fải thống nhất lại sao cho hợp lý.

Trên đây là 1 vài góp ý nho nhỏ của Tân, mời các bạn tiếp tục đóng góp ý kiến

Những ý kiến của anh Tân không phải không có lý, nhưng xem xét lại vấn đề một chút nhé:
- Thứ nhất, nếu mời khách mà có form chung có phải quá cứng nhắc, làm giảm hết các ý tưởng mời khách của các thành viên. Hầu hết mọi người đều biết mục đích mời khách đề làm gì và đủ biết mời khách như thế nào, tại sao không để cho mỗi thành viên được làm hết khả năng của mình. Và thực tế ngày 15.8 đã thấy rằng, chúng ta mời được nhiều khách, chơi trò chơi rất thành công nhưng lại không có phiếu bầu cao, đấy đâu phải là việc gì quá sai lầm mà sao anh toàn chê họ vậy.

- Thứ hai, nếu anh bảo người của chúng ta đứng hơi vướng, có thể một số thành viên đứng hơi sâu vào khu vực của gian hàng mình, nhưng hãy thử tư duy thêm một chút nhé, hầu hết các khách mời đều không quen, trò chơi của mình thì cần sự sôi động, sự cổ vũ, nếu không có người của ta thì thử hỏi xem lấy đâu ra những tiếng hô hào, những tràng vỗ tay to, những màn hưởng ứng sau những câu nói của anh làm cả hội trường phải chú ý, hỏi nhỏ rằng liệu không có những việc này thì phần làm diễn giả của anh sẽ còn thuyết phục như hôm ấy nữa không.

- thứ ba, 2 ý kiến không phải là chê hay chỉ trích gì anh mà chỉ muốn góp ý thôi, tại sao mình lại cứ phê phán quá nhiều mặt xấu mà không nghĩ đến mặt tốt. Và liệu những thành viên khác đọc xong có chút tự ái gì không, hay làm giảm tinh thần của họ không.

Nói cho cùng, thi thì đã thi rùi, rút ra bài học thì đã rút rồi, sao chúng ta không nhìn về phía trước, không suy nghĩ phát triển clb mà cứ khiển trách các thành viên mãi thế.
Thu_Thao
Thu_Thao
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by Thu_Thao Sun Aug 22, 2010 8:53 am

còn nữa, đã trưng bày là phải là sách bản quyền, những có thành viên không có điều kiện mua sách bản quyền thì họ lấy đâu ra mà mang đi

Được sửa bởi Thu_Thao ngày Sun Aug 22, 2010 8:55 am; sửa lần 1.
Thu_Thao
Thu_Thao
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by Thu_Thao Sun Aug 22, 2010 8:54 am

hienluongapa đã viết:Em nhận thấy rằng:

mình tin cậu làm được
Thu_Thao
Thu_Thao
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by Taros Sun Aug 22, 2010 2:47 pm

Thống nhất thế này nhé, mỗi lần rút kinh nghiệm hay góp ý, nhà mình hãy phân cho mình theo 3 phần:

1- Những điểm tốt
2- Những điểm cần tốt hơn
3- Giải pháp để tốt hơn

Ok! Chúng ta ko chỉ trích, ko giải thích, hãy đưa ra thông tin và giải pháp.

Thanks!
Taros
Taros
Super Moder
Super Moder

Điểm : 2289
Được cám ơn : 11

Bài gửi by Thu_Thao Sun Aug 22, 2010 6:51 pm

Taros đã viết:Thống nhất thế này nhé, mỗi lần rút kinh nghiệm hay góp ý, nhà mình hãy phân cho mình theo 3 phần:

1- Những điểm tốt
3- Giải pháp để tốt hơn

Thanks!

OK !
Thu_Thao
Thu_Thao
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by SAT_NO_1 Mon Aug 23, 2010 8:45 pm

Thu_Thao đã viết:
Taros đã viết:Thống nhất thế này nhé, mỗi lần rút kinh nghiệm hay góp ý, nhà mình hãy phân cho mình theo 3 phần:

1- Những điểm tốt
3- Giải pháp để tốt hơn

Thanks!
Mọi người ơi!!! Vấn đề của clb bây giờ là làm thế nào để clb phát triển bền vững!! Nên mọi người thấy clb có chỗ nào ko tốt thì cứ góp ý thoải mái nha!! Và nhớ nghĩ cách giải quyết những vấn đề đó nữa!!! Như thế clb mình sẽ luôn vững mạnh!!!

OK !

SAT_NO_1
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 17
Được cám ơn : 3

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics