CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Quan niệm sống: Hạnh phúc để thành công - Tôi tài giỏi

2 posters

Go down

Quan niệm sống: Hạnh phúc để thành công - Tôi tài giỏi Empty Quan niệm sống: Hạnh phúc để thành công - Tôi tài giỏi

Bài gửi by uhhuh Tue Aug 17, 2010 3:11 pm

Như đã post bài Kỹ năng quản lý thời gian trong khóa học Tôi tài giỏi https://clbsach.forumvi.com/forum-f1/topic-t959.htm , hôm nay, tớ post tiếp 1 nội dung trong khóa học, đó là quan niệm sống: Hạnh phúc để thành công.

Các bạn hãy ghé thăm link sau để đc xem trực tiếp clip quay khóa học Tôi tài giỏi nhé

http://www.trandangkhoa.com/938/dien-thuyet-hanh-phuc-de-thanh-cong/

Chúc hạnh phúc để thành công!
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

Quan niệm sống: Hạnh phúc để thành công - Tôi tài giỏi Empty Re: Quan niệm sống: Hạnh phúc để thành công - Tôi tài giỏi

Bài gửi by Trần Thị Thắm Tue Aug 17, 2010 5:08 pm

Hình như tớ đang sống ngược, biết là mình sẽ hạnh phúc để thành công, nhưng mình lại đang lao đi tìm kiếm thành công để sau này được bình yên, hạnh phúc. Và có lẽ với mình bây giờ, chỉ còn mỗi bản thân, gia đình mình là hạnh phúc của mình thôi. Chẳng còn ai để là hạnh phúc của mình nữa, hì, yêu, ghét, buồn, vui chỉ là cảm xúc do mình tạo ra mà thôi. Những lúc ốm, mệt mỏi, nằm bẹp trên giường mình mới thèm nói chuyện với một ai đó, muốn sẻ chia với một ai đó.....và nhớ ra ở nhà Mẹ cũng đang chăm anh bị ốm.......xót xa......lấy điện thoại gọi về cho mẹ.........chẳng muốn mẹ thêm lo, hỏi thăm sức khoẻ của anh, của mẹ, động viên Mẹ cố gắng, cũng chẳng kể những chuyện mình đang lo.........mình sẽ cố gắng vậy, mẹ bảo đi viện khám bệnh rồi mua thuốc uống đi, bệnh của mình mình biết chứ, nhưng chắc mình sợ, thôi, cứ tin mình khoẻ, không việc gì, sẽ ổn thôi.....
Bây giờ mình không tham vọng nhiều, chỉ mong duy nhất một điều, mình lấy lại sức khoẻ của ngày trước, thật khoẻ, thật năng động để làm việc hăng say, để là nguồn động viên tinh thần của Mẹ, của anh. Thế thôi, khoẻ để vui, khoẻ để hạnh phúc và khoẻ để thành công Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

- Similar topics