CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Ngày hôm nay!

5 posters

Go down

Ngày hôm nay! Empty Ngày hôm nay!

Bài gửi by Huong_Smile Fri Jul 30, 2010 8:07 pm

Mưa ơi, mưa đến bên thật mau, cho lòng ta thật khẽ
Mưa ơi, mưa chảy
xuống êm đềm, cho lòng thêm yêu thương
Mưa ơi, mong mưa rơi thật khẽ,
cho ta được bình yên!

Sau những ngày mưa,hôm nay nắng chói chang,rạng rỡ,chiều nằm dậy trong viện,chói mắt,ngày nắng?

Nắng rồi,vẫn mệt lắm,về,lòng vẫn tênh tênh,lạ lùng.
Đi qua cửa,bóng mình lướt qua:mình đây rồi,có thể cười,nheo mắt ,cáu....
Trong người không có cái gọi là giao tiếp với nền văn minh nhân loại,nên ko gọi và nhắn tin cho ai cả,trong đầu chỉ có số gia đình,Hoài,Sơn,Yến Béo,chị TRang,chị ấy và anh.

Một cú điện thoại cho anh:thuê bao quý khách....,thêm hy vọng,dthoaij nhà:cái tít thật dài ,lại 1 giọt nước khô khốc,lạc bầy.
Tôi dag ở nhà 1 ng bạn đặc biệt,anh Vân khiếm thị ở NLS,nchuyen với anh về âm nhạc,cuộc sống,công việc....thấy lòng yên ổn hơn.
Chiều qua gửi cho anh báu vật của mình trong thời gian đã qua,2 mắt không chạm nhau,chạy thật nhanh để những ngày qua đừng kéo tôi lại.Không ai giúp được tôi ngoài chính bản thân mình,tôi hiểu!

Một vì sao rớt xuống trong đêm

như anh đến ôm em bên thềm

Dường như em chỉ muốn anh thôi,

ngồi lặng im lắng nghe anh cười anh nói

Anh như là gió, vừa mới đến đó thế nhưng đã xa rồi
.......................
........................

Lần đầu tiên chỉ thấy anh thôi,

là em đã nhớ nhung anh rồi

Bài tình ca chỉ hát cho anh
người yêu hỡi hãy nghe những lời em nói.

(Nhớ_Myta)
Tôi đã hoàn thiện 1 số thiệp cho những ng bạn của tôi,trong đó có 1 cái thật to,thật đẹp, bóng 2 ng 2 bên,khoảng cách xa lắm,họ nhìn nhau...

Đối diện vs lòng mình,tôi mong một ngày....
Huong_Smile
Huong_Smile
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 117
Được cám ơn : 13

Ngày hôm nay! Empty Re: Ngày hôm nay!

Bài gửi by Thu_Thao Fri Jul 30, 2010 8:27 pm

Sao buồn quá Hương ơi !
Thu_Thao
Thu_Thao
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 178
Được cám ơn : 4

Bài gửi by thutrang_acc Sun Aug 01, 2010 12:05 pm

buồn thật đấy! mong cho bạn chỉ có những ngày khác ngày hôm nay!

thutrang_acc
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 18
Được cám ơn : 2

Bài gửi by Trần Thị Thắm Mon Aug 02, 2010 10:41 am

Em à, chị hiểu, em nói đúng, không ai có thể giúp được cho em, mà chỉ có em mới giúp được em thôi. Em cố gắng lên, cuộc sống đang thử thách em đó, em phải mạnh mẽ vượt qua nhé. Em nhìn chị đi, chị vượt qua rồi mà, mặc dù chị nhớ, chị cũng khóc nhiều lắm, chị cũng khổ nhiều lắm, nhưng em biết không chị cố gắng lắm em à. Chị dù thế nào cũng không thể để người thân phải lo cho chị đâu. Chị buồn, nhưng chị không để anh chị biết, chị khóc nhưng không để người thân biết đâu, chị cắn chặt bàn tay, cố nín lại để không khóc thành tiếng...chị càng không để mình ốm để người thân phải lo cho chị.

Em ốm, em gầy, chị thương em, nhưng sao chị ghét cái đứa em cứ hay yếu mềm như thế, chị ghét cái Hương chẳng biết giữ sức khoẻ cho mình, chị ghét cái Hương cứ mãi buồn như thế.......chị ghét cái Hương bây giờ lắm lắm..........

Hương của ngày xưa đâu rồi em ơi??? Em đâu rồi? Em về đi Hương? Sao phải vì một người mà làm mình buồn, khổ như thế? Sao phải vì một người lại làm mình như thế? Em không nghĩ cho em, không lo cho em thì ai sẽ nghĩ cho em và lo cho em đây?

Hương ơi........
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by Thu_Thao Tue Aug 03, 2010 8:40 am

Trần Thị Thắm đã viết:Em à, chị hiểu, em nói đúng, không ai có thể giúp được cho em, mà chỉ có em mới giúp được em thôi. Em cố gắng lên, cuộc sống đang thử thách em đó, em phải mạnh mẽ vượt qua nhé. Em nhìn chị đi, chị vượt qua rồi mà, mặc dù chị nhớ, chị cũng khóc nhiều lắm, chị cũng khổ nhiều lắm, nhưng em biết không chị cố gắng lắm em à. Chị dù thế nào cũng không thể để người thân phải lo cho chị đâu. Chị buồn, nhưng chị không để anh chị biết, chị khóc nhưng không để người thân biết đâu, chị cắn chặt bàn tay, cố nín lại để không khóc thành tiếng...chị càng không để mình ốm để người thân phải lo cho chị.

Em ốm, em gầy, chị thương em, nhưng sao chị ghét cái đứa em cứ hay yếu mềm như thế, chị ghét cái Hương chẳng biết giữ sức khoẻ cho mình, chị ghét cái Hương cứ mãi buồn như thế.......chị ghét cái Hương bây giờ lắm lắm..........

Hương của ngày xưa đâu rồi em ơi??? Em đâu rồi? Em về đi Hương? Sao phải vì một người mà làm mình buồn, khổ như thế? Sao phải vì một người lại làm mình như thế? Em không nghĩ cho em, không lo cho em thì ai sẽ nghĩ cho em và lo cho em đây?

Hương ơi........
Chị Thắm quả là một người có nghị lực. Hương ah, hãy vui vẻ lên, đừng buồn nữa nhé. Hình ảnh của bạn trong tớ là một người luôn lạc quan, vui vẻ, yêu đời mà...
Tớ hi vọng lần tới gặp cậu, tớ sẽ được nhìn thấy những nụ cười tươi, khuôn mặt rạng rỡ của cậu !
Thu_Thao
Thu_Thao
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 178
Được cám ơn : 4

Bài gửi by Trần Thị Thắm Tue Aug 03, 2010 10:07 am

Ừ em vui vẻ lên, chị đã nghĩ chị phải cố gắng thật nhiều rồi một ngày chị chẳng phải âu lo, buồn phiền nhiều nữa. Nhưng em biết không, cuộc sống chẳng bao giờ hết những chuyện phải âu lo, suy nghĩ đâu em. Chị cũng không hiểu vì sao lại thế đâu, gia đình, công việc, người thân.....Anh thì ốm, anh thì phải phẫu thuật nằm viện, Mẹ chị lo nhiều lắm, chị xót xa lắm em ạ. Có lúc cả nhà giấu không cho chị biết, mà chị cũng vô tâm, chị đi làm về lại lao vào làm việc nhóm, tối nào cũng muộn mới về, có mỗi một mình lủi thủi, anh chị thì ngủ rồi, gọi điện về nhà cho Mẹ thì lại muộn, thế là chị vô tâm. Hôm qua được về nhà sớm, ở nhà ăn tối cùng anh chị, lúc anh gọi cho Mẹ chị mới biết chuyện, chị tu lên khóc vì tủi thân, vì mình vô tâm, vì thương anh, thương Mẹ và thương cả chính mình.....Thương mình sao vẫn cứ lận đận thế.....
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Huong_Smile Thu Aug 05, 2010 10:15 pm

Lần off tới cả clb mình thi yoga cười giữa giờ nhé,xem có ai thắng nổi em ko:))Smile)Smile) Ngày hôm nay! Icon_razz Ngày hôm nay! Icon_razz Ngày hôm nay! Icon_razz Ngày hôm nay! Icon_razz Ngày hôm nay! Icon_razz
Huong_Smile
Huong_Smile
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by uhhuh Fri Aug 06, 2010 11:07 am

ko đỡ đc !
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

Bài gửi by Trần Thị Thắm Fri Aug 06, 2010 11:21 am

Huong_Smile đã viết:Lần off tới cả clb mình thi yoga cười giữa giờ nhé,xem có ai thắng nổi em ko:))Smile)Smile) Ngày hôm nay! Icon_razz Ngày hôm nay! Icon_razz Ngày hôm nay! Icon_razz Ngày hôm nay! Icon_razz Ngày hôm nay! Icon_razz

ôi chị thích sáng kiến của em đấy, em thông minh thế, lâu lắm chị không tập yoga cười rồi, hì thích nhỉ. Chị sẽ thắng em cho mà xem. ha ha Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Huong_Smile Tue Aug 10, 2010 2:28 pm

ôi
cái món yoga cười ,hqua cả nhà cười hoành tráng quá Ngày hôm nay! Icon_biggrin
Ság nay em ra chợ Láng Thượng,gặp chú chủ quán ra mua hoa quả,chú kêu:con bé này hôm qua c~ đến quán hả,chúng mày về ,tao quét dọn khiếp quá,kem j` dính đầy tường=))
Huong_Smile
Huong_Smile
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by Trần Thị Thắm Tue Aug 10, 2010 2:35 pm

ke ke, chít rùi, quán quen của bọn chị, anh ý mà giận thì chít....mình lấy đâu ra quán quen để họp hành, đập phá nữa......ke ke, may mà tối nay nhóm mình bận không họp được........để mấy ngày bình yên trở lại, mình lại đến đó ăn chơi tiếp,,,,,,keke........
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics