CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hì cậu bạn của tớ!

4 posters

Go down

Hì cậu bạn của tớ! Empty Hì cậu bạn của tớ!

Bài gửi by Trần Thị Thắm Sat Jun 19, 2010 11:16 pm

Hì cậu bạn đáng yêu của tớ, lâu lắm tớ hông gặp cậu, và cậu biết đấy, tớ rất muốn gặp cậu, vì cảm giác cậu đi mất, không còn ở lại nữa nên tớ vẫn muốn gặp cậu, cảm nhận cậu vẫn ở đó thôi, không bỏ bọn tớ. Hì hì Smile thiệt đó, nên tớ đã rất vui khi gặp lại cậu, à vui khi nhìn thấy nụ cười an bình của cậu nữa.

Ừ nhưng mà chắc dạo này Thắm đang thay đổi nhiều quá, Thắm cũng không hiền như ngày trước nữa, cũng không quá ngây ngô như trước nữa, thế là gặp cậu, chẳng những không hàn huyên, không hỏi thăm, không quan tâm đến cậu, tớ lại cố tỏ ra ghét cậu, không hiểu cậu chút nào, và thế là tớ cố tình chọc giận cậu, "đá xoáy", "chém gió" hì hì. Vì cậu vẫn nhớ câu nói của tớ với cậu mà, cậu nhớ chứ: "vì tớ và cậu là hai đường thẳng song song không bao giờ cắt nhau mà!", thiệt đó, hình như tớ vẫn cảm thấy có gì đó khác biệt, có thế có cùng suy nghĩ, chí hướng, làm việc cùng nhau rất ăn ý, nhưng lại khó gần thực sự. Thế nên chỉ khố cho người ngồi giữa hai bọn mình thôi, nếu không ngồi giữa ngăn hai đứa ra chắc tụi mình đánh nhau chí chóe đấy nhỉ. Hì hì Smile. Có thể cậu hiểu tớ và tớ cũng hiểu cậu nhưng lại LUÔN LÀ HAI ĐƯỜNG THẲNG SONG SONG, VÀ CÙNG NHÌN VỀ MỘT HƯỚNG, VÌ THẾ MÀ ÁNH MẮT KHÔNG BAO GIỜ GẶP NHAU. Hư hư, tớ đang tưởng tượng đấy, hì, hì, dù sao thì tớ vẫn quý cậu và coi cậu là bạn tốt của tớ.

Còn chuyện mà tớ kể với cậu thì chắc là bí mật đấy, người đó KHÔNG PHẢI CẬU ĐÂU, CHẮC CHẮN ĐẤY, THẾ NÊN CẬU ĐỪNG CÓ TƯỞNG BỞ NHA, HE HE ( Hì, cậu sẽ không hiểu lầm ý của tớ đấy chứ?), người đó cậu biết đấy, một ngày cậu sẽ hiểu tớ thôi Smile và có lẽ cậu biết người đó là ai rùi mà Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Hì cậu bạn của tớ! Empty Re: Hì cậu bạn của tớ!

Bài gửi by Trần Thị Thắm Sat Jun 19, 2010 11:27 pm

À quên rùi, hôm nay tớ không nhắc cậu "cạo râu" vì hình như cậu đã cạo rùi, hay tại vì tớ không còn để ý, quan tâm nữa nhỉ. Tớ chợt nhớ ra tớ không quan tâm cậu nhiều như trước nữa, ừ nhỉ, vì cậu bận nhiều hơn? Hay vì tớ quan tâm ít hơn? hay vì tớ quan tâm người khác nhiều hơn cậu? tớ hông biết nữa, nhưng tớ cũng thấy lạ thật đấy Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Trần Thị Thắm Sun Jun 20, 2010 10:36 pm

Hì cậu có ngại khi người khác bảo giữa cậu và tớ có gì đó không? He he, tớ thì hổng có gì ngại cả, vì cả hai đứa đều biết là chẳng có gì ngoài tình bạn trong sáng, tốt đẹp mà. HÌ hì, vì cậu biết người tớ iu là người khác mà, he he, vẫn nhớ câu chuyện tớ kể với cậu đấy chứ. Dạo này cậu trầm ngâm, suy tư, ít nói hơn đấy cậu bạn của tớ ạ Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Taros Mon Jun 21, 2010 10:44 am

Bạn Tân của tớ... tớ chả biết nói thế nào với bạn cả, chỉ bằng ??? thôi
Taros
Taros
Super Moder
Super Moder

Điểm : 2289
Được cám ơn : 11

Bài gửi by luongnhung Mon Jun 21, 2010 11:46 am

Anh Tân công nhận là đẹp zai. KHổ con bạn e nó không ăn đc cơm rồi.
nhưng nó thích nhất là lúc anh Tân có mấy cái râu. Hic. không chê vào đâu đc!!!! Hì cậu bạn của tớ! Icon_biggrin

luongnhung
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 42
Được cám ơn : 1

Bài gửi by Trần Thị Thắm Mon Jun 21, 2010 7:08 pm

Hi bạn em không ăn đựơc cơm cơ à, ui ya, Tân lại có thêm một fan nữa rùi nhiều thế. Em hông biết chứ Tân có hàng tá các em đệ tử, bao nhiêu vệ tinh xoay quanh đấy. Nói chung là người như cậu bạn tốt này thì ai cũng quý mến, nhưng yêu thì không biết đựơc Smile Phải yêu mới biết đựơc Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Trần Thị Thắm Mon Jun 21, 2010 7:14 pm

À Tân này, xem ra cậu với tớ có nhiều fan lắm đấy, mình thử lập clb xem số lượng fan của ai nhiều hơn nhé. Các em đệ tử của tớ vừa nhiều con trai lẫn con gái đấy, toàn các em thông minh, lém lỉnh thôi à. Hì hì Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Taros Mon Jun 21, 2010 7:27 pm

"Tớ là tớ cực thích tặng quà cho Tân đấy nhé, tặng quà xong, bạn ý bóc rồi xem qua tí, và bạn sẽ đưa lại cho tớ. sướng cực, heeeeeee. Như vậy thì lần sau có dịp gì, tớ cứ mua đồ tớ thích, rồi đem tặng Tân vừa được tiếng lại vừa được xài, quá được đi chứ lại. Nhà mình thấy tớ thông minh ko" Hì cậu bạn của tớ! Icon_twisted Hì cậu bạn của tớ! Icon_twisted Hì cậu bạn của tớ! Icon_twisted
Taros
Taros
Super Moder
Super Moder

Điểm : 2289
Được cám ơn : 11

Bài gửi by Trần Thị Thắm Mon Jun 21, 2010 7:49 pm

Hơ thiệt à, ui nếu thế thì tớ buồn lém. Hic, người ta có quan tâm, quý mến mình thì ngừơi ta mới tặng quà mình chứ, sao lại nỡ từ chối tấm lòng thế hông bít. Hic hic. Cậu thiệt là...

Tớ mà như Yến tớ khóc luôn cho cậu ý sợ. Hic hic, tặng quà là để mình vui và người nhận quà cũng vui chứ đâu có phải vì cái gì đâu. Thế mà...làm người ta mất cả hứng. Cậu ơi là cậu Sad

Hic, cậu mà dám từ chối quà của tớ ý à, tớ cho cậu out luôn, lần sau đừng có mơ tớ tặng quà cho cậu nữa.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Trần Thị Thắm Mon Jun 21, 2010 7:55 pm

Tớ ý à, ai tặng quà gì tớ cũng đều rất vui vẻ nhận lấy, (dù cho nhiều khi không phù hợp với sở thích của mình, nếu đựơc tặng cái mình thích vẫn vui hơn) nhưng mà nếu hông nhận thì cả mình và ngừơi tặng quà cho mình đều không vui mà. Giúp đỡ ngừơi khác đã là tốt nhưng để người khác giúp đỡ mình thì lại quảng đại hơn nhiều.

Tớ biết cho đi thì dễ nhưng nhận về lại khó hơn cả cho đi đấy Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by tinhyeu Mon Jun 21, 2010 8:13 pm

Em đồng ý vs chị Thắm cả hai tay hai chân.hehe.Em tặng quà ai cũng luôn mong người ấy đón nhận nồng nhiệt va nếu là những đồ tiện ích thì rất mong người đó đem ra sử dụng. Còn ai tặng quà cho em vui vẻ nhận là đúng rùi. Dù thích hay không thích nhưng quan trọng là tấm lòng của người ta dành cho mình í. Những lúc như thế em cảm thấy rất vui.hjhj
tinhyeu
tinhyeu
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 33

Bài gửi by Trần Thị Thắm Mon Jun 21, 2010 8:35 pm

Ừ chị cũng rất vui em ạ. Được nhận quà đã rất vui rồi, nhưng chị lại rất thích cái cảm xúc khi tặng quà ai đó, lúc tặng và lúc họ nhận chị vui ơi là vui, thích cực, sướng cực. Lúc đó cả hai đều vui màSmile Thế nên chị hay tặng quà cho Mẹ, cho anh chị cực. Nhiều khi chỉ là những mảnh vải, cái áo, quần, cái khăn hay đôi tất...nhưng mà vui lắm em ạ Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by tinhyeu Mon Jun 21, 2010 8:37 pm

Nhưng mà mỗi lần em tặng quà cho Mẹ toàn bị mắng thui. Nghe mắng nhưng vẫn vui.hjhj
tinhyeu
tinhyeu
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by Trần Thị Thắm Mon Jun 21, 2010 8:40 pm

tinhyeu đã viết:Nhưng mà mỗi lần em tặng quà cho Mẹ toàn bị mắng thui. Nghe mắng nhưng vẫn vui.hjhj

He he, hông sao, chị đoán nhé, Mẹ sẽ mắng em thế này này: "Mua làm gì cho tốn tiền, lại tiền của Mẹ chứ gì?" sau đó Mẹ lại cười và bảo: "Mẹ gặt lúa non của mày trước rùi". hì hì.

Chị đóan đúng hông em???
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by tinhyeu Mon Jun 21, 2010 8:41 pm

hjhj.Đúng phần trên,y hệt luôn.Nhưng mà câu dưới em không hiểu Hì cậu bạn của tớ! Icon_question
tinhyeu
tinhyeu
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by Trần Thị Thắm Mon Jun 21, 2010 8:51 pm

tinhyeu đã viết:hjhj.Đúng phần trên,y hệt luôn.Nhưng mà câu dưới em không hiểu Hì cậu bạn của tớ! Icon_question

Hi hi, y hệt luôn vì chị biết người mẹ nào cũng vĩ đại thế đó em ạ Smile Mẹ chị cũng hay nói thế mà Smile hì hì. Câu dưới hiểu theo nghĩa bóng là: Cha mẹ thì luôn mong muốn con cái trưởng thành để báo đáp công ơn dưỡng dục, sinh thành của cha mẹ, và cha mẹ cũng mong con cái sớm lớn khôn, tự lập để cha mẹ nhờ cậy, nhất là lúc về già. Ý của câu này là: Dù con chưa lớn khôn, chưa tự lập được, nhưng con biết quan tâm thế nên Mẹ rất vui hi hi.

Còn lúa non là lúa lúc mới thành sữa, chưa kết tinh thành gạo cho nên còn non và chưa thu hoạch được, nếu mà lúa chưa chín mà đã phải thu hoạch thì năng suất sẽ không cao. Bây giờ em chưa lớn, lúa chưa chín thì những đền đáp của em chưa thể lớn được. Em hiểu chưa.

Nếu mình chưa làm được gì nhiều thì hãy yêu thương hàng ngày, từ những hành động, việc làm nhỏ nhất. Thế là bố mẹ cũng vui rồi Smile Vì bố mẹ vĩ đại lắm em à Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content