CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

tản mạn

2 posters

Go down

tản mạn Empty tản mạn

Bài gửi by yen"._."linh Thu May 13, 2010 2:03 pm

Miu à, miu có buồn không? chuyện của tụi mình ý! thật chán nhỉ.
Sắp ra trường rồi mà chúng mình vẫn cứ vật vờ trong cuộc đời này như một cơn gió thoảng, như một hạt cát bé xíu, hoặc như một suy nghĩ vô hình.
Miu có nhìn ra bầu trời kia không? bầu trời xanh lơ đang ngả màu đở ối- màu đặc trưng của mùa hè. Dù bọn mình thích cái sắc tím biếc của bằng lăng hơn là cái gay gắp của phượng hông.
Mình hay chép vào sách của miu câu thơ:
- tôi thích hoa bằng lăng
nở cùng hoa phượng vĩ
nhưng bằng lăng rụng trước
màu tím thường bất an.

Năm nay... bằng lăng rụng rồi. Nhưng phượng chưa nở.
Sắp xa nhau rồi. Miu có buồn?
Cánh cửa đại học sẽ khép lại sau lưng.
hãy cất giữu những ngày tháng đẹp đẽ của chúng ta
và......hãy luôn là bạn nhé

Thân ái: Made by YEN_LINH
yen
yen"._."linh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm : 1180
Được cám ơn : 5

tản mạn Empty Re: tản mạn

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu May 13, 2010 2:13 pm

Những kỷ niệm tươi đẹp của một thời sinh viên thì hãy lưu giữ lại, những ký ức buồn hãy để nó phôi pha và đi vào quên lãng. Thắm nghĩ vậy đó, dù sao mình cũng sắp kết thúc cái tuổi đầy mộng mơ rùi. Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu May 13, 2010 2:19 pm

Nói thực là những năm học Đại học với Thắm không thực sự có nhiều kỷ niệm và lưu luyến với Thắm như hồi cấp 3. Thực sự thì, Thắm chỉ nhớ những kỷ niệm khi học tập, làm việc cùng các bạn ở clb mình, còn ở lớp Đại học thì không nhiều gắn kết lắm. Có lẽ vì mình đã mất hơn 3 năm để có thể trở lại cân bằng với cuộc sống thực tế, để không còn quá đau buồn về một sự mất mát, thương tổn. Rồi lại mất thêm gần một năm nữa để buồn, để khóc về những chuyện dở hơi, linh tinh. Thực sự thì 4 năm với Thắm, chỉ thực sự có ý nghĩa khi Thắm học, làm việc ở TV, hoạt động clb cùng các bạn cho tới bây giờ. Những gì đã qua rồi không nên nhắc lại nữa, Thắm nhớ Keith Ferrazi khuyên "ĐỪNG NHÌN LẠI", Thắm cũng sẽ không nhìn lại nữa, không hoài niệm và không nuối tiếc những gì đã mất, chỉ biết bây giờ, mình cần phải hướng về bầu trời cao xanh, nơi có đầy nắng, đầy gió, đầy những viên ngọc tâm hồn sáng lấp lánh và nơi ấy, có những người đang chờ ta.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content