CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Khổ trước sướng sau - quá đúng!

5 posters

Go down

Khổ trước sướng sau - quá đúng! Empty Khổ trước sướng sau - quá đúng!

Bài gửi by Taros Wed Apr 14, 2010 9:15 pm

Hic, ngày hôm nay mình mới cảm nhận được trọn vẹn câu nói này. Bắt đầu vào tháng 3, mình mới làm khóa luận tốt nghiệp, kết hợp với vừa đi học vừa góp sức làm 2 chương trình cho CLB. Điều này tưởng chừng như đầu mình muốn nổ tung, phát điên lên vì mỗi ngày ngủ 3 tiếng, sức khỏe xuống dốc không phanh. Giờ cứ nghĩ, ngày nào mình cũng đọc hơn 1000 trang trên máy tính mà lại tưng tưng luôn.

Nhưng đến hôm 11/04, sau khi tổ chức hội thảo tại trường Đh Y, mình nhận ra, con đường mình đi dù có khó đến đâu, nhưng chỉ cần có người tiếp nhận nó, thì sẽ là động lực to lớn, còn hơn hàng chục lọ thuốc mà mình vẫn dùng để duy trì sức lực nhiều, điều này phải cảm ơn các bạn sinh viên trường Y, những lời cảm ơn của các bạn khiến mình hạnh phúc hơn, có quyết tâm đấu tranh với sự phản đối của gia đình khi đi trên con đường đã chọn.

Ngày hôm nay, là ngày cuối mình phải hoàn tất khóa luận, chấm điểm để nộp lên trường. Thực sự nó không phải là một ngày đẹp trời với mình, mà là một ngày khổ cực. Trời mưa, đường thì lầy lội mà mình cứ phải đi đi lại lại từ nhà ra hàng liên tục, hàng photo thì máy hỏng, in lại hàng chục lần, giấy in bị ẩm, chất lượng không tốt... Làm mình thạt sự chán nản, mất 8 tiếng đồng hồ mới in xong 3 quyển khóa luận, đã thế mình lại nhầm lẫn trong vấn đề sắp xếp, càng khổ hơn khi phải tháo ra đóng lại.

Tất cả khổ cực của ngày hôm nay, lại thành dĩ vãng khi mình nhận được những lời khen ngợi từ cô giáo hướng dẫn. Với số điểm tuyệt đối cho khóa luận. Mình càng tin vào phương pháp học của mình là đúng. Khổ trước sướng sau - quá đúng! Icon_cheers Khổ trước sướng sau - quá đúng! Icon_cheers Khổ trước sướng sau - quá đúng! Icon_cheers Cô giáo mình nói rằng; cô ko ngờ chỉ trong một thời gian ngắn, mà em có thể viết và hoàn thành nó tốt đến vậy. Đề tài của e là một đề tài rộng, nhưng e đã tổng hợp tốt, tiếp thu nhanh, và thực sự có thực lực... làm mình muốn bay lên tận mây xanh. hihi...

ôi ôi,... nãy giờ mình spam quá, lâu lắm rồi ko có xả stress, hihi. Thôi thì cứ post bài này lên, mấy hôm nữa chán thì mịnh lại dỡ nó xuống. Haha

Thực ra, mình viết lên chỉ muốn cho mấy đứa bạn mình, những người luôn mắng mình lười học, luôn nói mình lười mà sao điểm vẫn bằng họ chăm chỉ... Mình chỉ muốn chứng minh, học như trâu như bò, chưa chắc đã đúng, mà cái chính là học được cái gì, phương pháp học mới là quan trọng. Chính vì thế, mà tại sao, bạn mình chỉ tập trung làm khóa luận từ năm ngoái đến giờ cũng bằng mình, mới làm từ tháng 3 đến nay. chưa kể mình còn làm thêm rất nhiều việc bên ngoài nữa...
Taros
Taros
Super Moder
Super Moder

Điểm : 2289
Được cám ơn : 11

Khổ trước sướng sau - quá đúng! Empty Re: Khổ trước sướng sau - quá đúng!

Bài gửi by uhhuh Wed Apr 14, 2010 9:30 pm

Trước tiên, xin chúc mừng Yến ! Thứ 2, cảm ơn ấy vì những đóng góp cho CLB !
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

Bài gửi by vivaforever Wed Apr 14, 2010 11:37 pm

Yeahhhhhhhhhhh!

CHÚC MỪNG YẾN, CHÚC MỪNG CÁC BẠN IU QUÝ CỦA TỚ.

Thực sự đi cùng các bạn một chặng đường chưa hẳn là dài nhưng mình luôn nhận thấy những nỗ lực tuyệt vời của các bạn. Và những thành tích đáng, rất đáng khâm phục nữa. Cảm ơn các bạn đã luôn cho mình thấy mình còn phải nỗ lực hơn nữa, dù rằng mỗi bạn có cách riêng của mình nhưng công sức bỏ ra luôn được đền đáp xứng đáng mà.

1 ngày tuyệt vời - MÌnh có thể nói như thế đó ^_=
Đúng là nhìn người vui mình cũng vui lây Very Happy Very Happy Very Happy
vivaforever
vivaforever
Moderators
Moderators

Điểm : 107
Được cám ơn : 2

Bài gửi by Trần Hải Sơn(^ĐZ^) Wed Apr 14, 2010 11:45 pm

Chúc mừng chị....hì hì.... Cố lên chị nha....Công sức của chị đã đc đền đáp à.....>>>
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Administrators
Administrators

Điểm : 2365
Được cám ơn : 8

https://clbsach.forumvi.com

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Apr 15, 2010 10:35 am

Chúc mừng Hải Yến yêu quý, đúng là cậu xứng đáng với kết quả như vậy. Chúc mừng cậu, Thắm cũng rất vui khi cậu đã gần hoàn thành xong chặng đường đầy gian nan, thử thách. Hì, ngưỡng mộ quá, Thắm vẫn chưa hoàn thành xong khóa luận của mình. Đọc bài này, Thắm có thêm quyết tâm, động lực để hoàn thành xuất sắc khóa luận của mình.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by Taros Thu Apr 15, 2010 7:13 pm

heeee, đa tạ đa tạ
Taros
Taros
Super Moder
Super Moder

Bài gửi by Trần Hải Sơn(^ĐZ^) Thu Apr 15, 2010 7:15 pm

Hậu tạ đi chị....

Dạo này em cũng ko khác j chị....may mà chị vẫn đc thoải mái...Còn em ko làm đc kiểu j cũng dính đòn....Ui....em mong đc ra trường sớm để thoải mái như chị....>>>
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Administrators
Administrators

Điểm : 2365
Được cám ơn : 8

https://clbsach.forumvi.com

Bài gửi by uhhuh Thu Apr 15, 2010 8:47 pm

ý của Hải Yến là: xin cảm ơn và hậu tạ
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Bài gửi by Taros Fri Apr 16, 2010 7:38 pm

Nếu được, chị ước mình mãi mãi không phải tốt nghiệp, mãi được đi học em ạ. Ra trường thì đầu tiên phải nghĩ đến là tiền, là công việc, là xã hội... làm thế nào để tồn tại trong xã hội rồi mới khẳng định mình trong xã hội đó... Mệt lắm, chị không thích nhưng vẫn phải làm...

Đi học, vô lo, vô tư, bạn bè bên cạnh, gia đình chu toàn ...

Không time nào thoải mái bằng quãng time đi học cả, haizzzzzz
Taros
Taros
Super Moder
Super Moder

Bài gửi by uhhuh Fri Apr 16, 2010 11:22 pm

trời !
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Bài gửi by Trần Thị Thắm Mon Apr 19, 2010 6:47 pm

Hi, mình cứ ước được đi học mãi, nhưng có lúc thì chỉ muốn ra trường thật nhanh, trưởng thành thật nhanh để làm được thật nhiều điều cho bản thân, cho Mẹ, cho gia đình và xã hội. Mong muốn lớn nhất là sự Tự do và Độc lập. Hì hì, vất vả một chút nhưng không sao, mình thích thế. Hi hi, còn gì hạnh phúc hơn khi mình có thể tự lo được cho bản thân mình, lại lo được cho nhiều người khác nữa, có thể mang lại cuộc sống bình an, hạnh phúc, đầy đủ cho nhiều người thì đó là hạnh phúc đó chứ. Hi, ÔI tự do!
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content