CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Mẹ tôi!

4 posters

Go down

Mẹ tôi! Empty Mẹ tôi!

Bài gửi by Trần Thị Thắm Wed Apr 14, 2010 5:21 pm

[size=18Mình hay mơ về Bố nhưng lại ít khi có những giấc mơ về Mẹ, nhưng hôm qua lại có một giấc mơ hơi lạ lùng, và nó khiến mình phải suy tư, trăn trở. Trong giấc mơ, mình và các anh thực sự không hiểu được hành động của Mẹ, cũng không hiểu được những suy tư, những nỗi cô đơn trong lòng Mẹ, mình vô tâm và cũng không suy nghĩ những điều ấy. Chỉ là giấc mơ thôi nhưng nó khiến mình suy nghĩ về thực tại, mình không hiểu hết được nỗi buồn, nỗi cô đơn trong lòng Mẹ, không hiểu được những gì Mẹ trải qua khi Bố không còn. Chỉ cảm giác những gì Mẹ trải qua cũng giống như những gì mình cảm nhận thấy, thiếu vắng, cô đơn, hẫng hụt, mất mát vậy thôi. Nhưng làm sao con cái có thể thấu hiểu hết nỗi đau của Cha Mẹ, mình làm sao thấu hiểu hết những nỗi lòng của Mẹ…Mình ngồi lại, suy tư, mình biết, mình hiểu chắc chắn một điều Mẹ sẽ vẫn ở vậy suốt đời, và chẳng bao giờ đi thêm bước nữa. Và mình cũng chưa bao giờ nghĩ đến việc nếu như Mẹ có thêm một người bạn để tâm sự, nương tựa sẽ ra sao nhỉ? Đúng, mình chưa bao giờ nghĩ đến điều đó. Nhưng đặt ngược lại vấn đề, trong giấc mơ, mình càng hiểu nỗi lòng của Mẹ, thương Mẹ vô cùng, nước mắt cứ trào ra vì thương Mẹ, vì sự vô tâm, vô tình của con. Dù thế nào tình cảm của con cái cũng không đủ bù đắp với tình cảm của cha mẹ, giờ thì mình mới hiểu thực sự câu nói: “Con nuôi cha không bằng Bà nuôi Ông."

Có lẽ với tôi lúc này, chưa biết làm gì hơn bằng việc quan tâm, yêu thương Mẹ thật nhiều hơn nữa, sẽ cố gắng thật nhiều hơn nữa để Mẹ vui lòng, tự hào về tôi, và cũng là để làm gì đó báo đáp lại công ơn dưỡng dục, sinh thành của Cha Mẹ. Cũng hơi lâu tôi chưa về nhà thăm Mẹ, chắc chắn tôi cần giành nhiều thời gian hơn để ở bên Mẹ, để sẻ chia, tâm sự những nỗi lòng của Mẹ, không phải của tôi nữa. Bấy lâu nay, Mẹ vẫn luôn là chỗ dựa tinh thần lớn nhất của tôi, và bây giờ tôi sẽ gắng là chỗ dựa tinh thần của Mẹ, sẽ là Bờ vai vững chắc của Mẹ. Tôi cần mạnh mẽ, trưởng thành hơn, xuất sắc hơn để Mẹ luôn tin tưởng và tự hào về tôi.

Mẹ ơi, con yêu Mẹ nhiều lắm! Con gái yêu của Mẹ![/size]

Được sửa bởi Trần Thị Thắm ngày Thu Jul 01, 2010 2:10 am; sửa lần 3.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Mẹ tôi! Empty Re: Mẹ tôi!

Bài gửi by Trần Thị Thắm Wed Apr 14, 2010 5:22 pm

Mẹ ơi, ngày mai con sẽ về!
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by uhhuh Wed Apr 14, 2010 9:37 pm

Con cũng yêu MẸ lắm !
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

Bài gửi by vivaforever Wed Apr 14, 2010 11:17 pm

Trần Thị Thắm đã viết:Mẹ ơi, ngày mai con sẽ về!

Ngày mai Thắm về ah, còn Thảo thì ngay hôm nay muốn về ấy chứ, về chẳng phải để nũng mẹ, để trốn chạy khỏi cuộc sống đôi khi ngột ngạt chốn đô thành, VỀ đơn giản được nghe giọng nói của mẹ, thấy khuôn mặt hiền hậu bao dấu chân chim, được trong vòng tay ấm áp của mẹ.

Tình yêu thương chẳng phải là dù có chuyện gì xảy ra, dù có trắc trở, có bất đồng, có xung đột nhưng vẫn hướng về nơi ấy, nơi có người mình thực sự yêu thương. Very Happy

P/S: Gửi các bạn một bài đọc về TÌNH YÊU - thực sự TÌNH YÊU LÀ GÌ???
http://www.ue-global.com/showthread.php?t=963
vivaforever
vivaforever
Moderators
Moderators

Điểm : 107
Được cám ơn : 2

Bài gửi by Trần Hải Sơn(^ĐZ^) Thu Apr 15, 2010 12:12 am

Gia đình là nơi an toàn và yêu thương nhất.....>>>
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Administrators
Administrators

Điểm : 2365
Được cám ơn : 8

https://clbsach.forumvi.com

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Apr 15, 2010 10:45 am

Ừ Thắm chỉ muốn khi được trở về với Mẹ, mọi thứ đã hoàn thành, lúc ấy không cần phải lo lắng nhiều nữa, chỉ ở bên Mẹ thôi. Đêm qua Thắm hoàn thành nốt báo cáo tổng hợp để gửi các bạn xem qua, hôm nay về nhà mới yên tâm được. Hì hì. Thắm là vậy mà, chưa làm xong cái gì là chưa yên tâm được.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Jul 01, 2010 2:26 am

Đêm qua mình lại có một giấc mơ lạ về Mẹ, không hiểu mình đang có dự cảm điều gì đó? Cố gắng hiểu nhưng không lý giải được, thực sự Mẹ đang lo có ai đó sẽ mang mình đi mất, đi một nơi thật xa. Và Mẹ sợ, sợ mất mình. Trong giấc mơ, mình còn nhỏ, rất nhỏ, nhưng Mẹ lo mình dễ yếu mềm, mẹ lo mình sẽ bị người ta đưa đi mất. Mẹ lo mình sẽ bị đưa vào chùa để tu, lo mình sẽ đi mất. Và Mẹ cố gắng mọi cách để ở bên cạnh, để bảo vệ đứa con bé nhỏ của mình. Và mình vẫn nhớ Mẹ nói: "Mẹ không cần gì hết, Mẹ chỉ cần con thôi, ở nhà cũng được, Mẹ sẽ nuôi con". Đó là những gì mình còn nhớ sau giấc mơ đêm qua. Mình đang lo lắng điều gì hay đó là những dự cảm vẫn thỉnh thoảng đến với mình?Mình không biết nữa, hay tại vì quá lo lắng cho chuyến đi rừng sắp tới? Không sao mà, còn các bạn mình cùng đi nữa, mình sẽ khỏe, sẽ trở về an toàn. Mình đã mua nhiều thuốc rồi, sẽ không ốm đâu, sẽ khỏe và trở về an toàn mà. Đừng lo quá nhé. Mẹ ơi, con vẫn khỏe mà, con luôn ở bên Mẹ, con sẽ không đi xa đâu, không ai đưa con của Mẹ xa Mẹ được đâu. Con hứa đó.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content