CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cá nhân xuất sắc - nhà lãnh đạo xuất sắc

2 posters

Go down

Cá nhân xuất sắc - nhà lãnh đạo xuất sắc Empty Cá nhân xuất sắc - nhà lãnh đạo xuất sắc

Bài gửi by Taros Mon Dec 14, 2009 11:05 am

Theo các bạn, con gà có trước hay quả trứng có trước?

Theo các bạn, một nhà lãnh đạo khi trở thành lãnh đạo mới có sự nhiệt tình hay họ phải có sự nhiệt tình trước khi họ thành lãnh đạo

Theo các bạn, phải có phong thái, dáng dấp của một nhà lãnh đạo trước hay phải trở thành lãnh đạo rồi mới có.

Tất cả đều phải rèn luyện!
Chẳng có cái gì tự nhiên sinh ra mà có cả.
Cái gì cũng có giá của nó hết, và cuộc sống thì không công bằng, ta luôn phải đánh đổi, lựa chọn, và việc cân nhắc đó của ta sẽ cho ta kết quả ở ngay tương lai chính mình.
Có thể bạn có thiên bẩm về một lĩnh vực nào đó, nhưng đó chỉ là điều kiện cần, còn điều kiện đủ nữa, đó là bạn phải rèn luyện nó, trau dồi nó ngày càng tốt hơn.
Enstein đã nói rồi: "thiên tài thì chỉ có 1% là thiên bẩm còn đâu 99% là sự nỗ lực."

Tất cả chúng ta đều bận rộn, nhưng chính vì bận rộn nên ta càng phải rèn luyện mình, phát triển mình, để sau này có thể đứng vững trên đôi chân mình, có thể có tự do tài chính, hưởng thụ thành quả của những tháng ngày vất vả rèn luyện.
Còn nếu ta cứ ỷ lại, và lại nói là tôi bận làm cái này, tôi mắc công việc kia, tôi ko làm được nó đâu... thì suốt đời ta chỉ là thằng thất bại mà thôi!

Trên đây là một số ý kiến của mình về vấn đề làm thế nào để trở thành người xuất sắc, mong các thành viên trong clb đọc và suy ngẫm.
Taros
Taros
Super Moder
Super Moder

Điểm : 2289
Được cám ơn : 11

Cá nhân xuất sắc - nhà lãnh đạo xuất sắc Empty Re: Cá nhân xuất sắc - nhà lãnh đạo xuất sắc

Bài gửi by uhhuh Mon Dec 14, 2009 1:50 pm

ko nhiệt tình thì ko làm đc cái j` cả!
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

- Similar topics