CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

nối buồn ngày cô đơn

4 posters

Go down

nối buồn ngày cô đơn Empty nối buồn ngày cô đơn

Bài gửi by trung_typhu_usd Sun Sep 05, 2010 1:50 pm

Bạn thường làm gì những khi cô đơn?
Đêm qua là 1 đêm dài đối với tôi.Chưa khi nào tôi thấy cô đơn và lạnh giá như thế.Thưc sự lúc đó mình mới hiểu được rằng cuộc sống của chúng ta thật cô đơn nếu như bạn ko có những người bạn tri kỷ của cuộc đời bạn, và bạn nên tạo dựng thật nhiều các mối quan hệ.Tôi thường nghĩ mình là người đã có thể tự hào 1 điều rằng mình là 1 người rất thành công.Chưa thành công trong công việc nhưng tôi đã thành công trong các mối quan hệ nhưng đến giờ mình mới hiểu đó chỉ là 1 phần rất nhỏ chứ chưa thể là thành công được.Đừng bao giờ quá tự hào về bản thân mình bạn nhé.Bạn mới chỉ là hạt cát nhỏ bé trong xã hội và trong cuộc sống mà thôi
[i]
trung_typhu_usd
trung_typhu_usd
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 16
Được cám ơn : 1

nối buồn ngày cô đơn Empty Re: nối buồn ngày cô đơn

Bài gửi by Trần Thị Thắm Mon Sep 06, 2010 10:31 am

Anh Trung có chuyện gì mà cô đơn thế? EM hiểu cảm giác của anh, hiểu những gì anh trải qua những lúc như vậy........vì đơn giản em cũng giống anh, cũng có những lúc thấy cô đơn, một mình và không biết chia sẻ cùng ai......
Em sống tình cảm, và cũng dễ gần.....nhưng nhiều khi tình cảm quá, người khác phải đặt câu hỏi vì sao? Em nghĩ nếu quan tâm thì cứ quan tâm hết lòng, chân thành, trong sáng đâu có gì phải suy nghĩ........và em hành động như vậy. Nhưng chắc em là NGƯỜI ĐẶC BIỆT nên mới thế.
Sao con người sống với nhau cứ phải suy nghĩ những điều đơn giản như vậy, yêu thì cứ yêu, thương thì cứ thương, quan tâm thì cứ quan tâm, chẳng vì mục đích gì cả, chỉ là muốn cuộc sống của nhau thêm tốt đẹp, vậy thôi.
Nhưng thời gian này em lại hay nghe bạn bè nói: EM HƠI KIÊU, EM KHÓ GẦN, EM XA CÁCH??? EM KHÔNG BIẾT, NHƯNG EM VẪN THẾ MÀ, CÓ LẼ PHONG THÁI TỰ TIN CỦA EM, TỪ TRƯỜNG CỦA EM QUÁ MẠNH VÀ ĐẨY NHỮNG NGƯỜI ANH EM CỦA EM XA HƠN......
NHƯNG DÙ CHỈ LÀ MỘT HẠT CÁT NHƯNG EM PHẢI LÀ HẠT CÁT LONG LANH TRONG BIỂN CÁT NHÂN LOẠI!
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by yen"._."linh Fri Sep 10, 2010 7:37 pm

Chẳng hiểu ai đó thế nào chứ từ ngày đầu tiên đặt chân đến Hà Nội, mình đã thấy cô đơn, xa lạ. Cuộc sống tưởng chừng như một ngày nào đó có thể thích nghi nhưng thực sự điều đó vẫn chưa xảy ra - đến lúc này. Cái cảm giác bơ vơ, trơ trọi khi xa người thân... thật đáng sợ. Ban ngày, lên lớp, lên công ty... cố vùi đầu vào những cuộc chơi, bài vở, công việc... Nhưng đêm về, lại thấy cô đơn kinh khủng.
Vì sao? Mình có bạn thân như chị em trong nhà, có người để mong nhớ, nhưng trong lòng cứ khắc khoải nhớ về gia đình, và lại khóc...
Cô đơn nhất là khi bị ốm... lúc nào cũng chỉ có một mình...
yen
yen"._."linh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm : 1180
Được cám ơn : 5

Bài gửi by yen"._."linh Fri Sep 10, 2010 7:37 pm

Đôi khi cô đơn cũng chỉ là cảm giác gì đó...
yen
yen"._."linh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm : 1180
Được cám ơn : 5

Bài gửi by itme_001 Sat Sep 25, 2010 11:35 am

TOI CO DON?????????

itme_001
Thành viên mới
Thành viên mới