CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

2010.08.17 - CLB - thời gian tới

2 posters

Go down

2010.08.17 - CLB - thời gian tới Empty 2010.08.17 - CLB - thời gian tới

Bài gửi by uhhuh Tue Aug 17, 2010 3:05 pm

2010.08.17 – clb – thời gian tới

Thật vui khi là một phần nhỏ bé của clb.

Tớ vào clb cũng đã đc gần 1 năm rồi. Trong thời jan đó, tớ tự hào khi mình là một trong những ng có đóng góp nhiều nhất cho clb. Có những lúc đã định ra đi để đến với 1 chân trời mới, nhưng khi nghĩ đến việc mình đi thì chưa có ai thay thế mình nên lại ở lại, tiếp tục đóng góp, cống hiến với sự nhiệt tình mà ko suy tính j` cả.

Tớ tự hào khi đã góp phần tạo nên những thành công của clb với những cuộc thi thuyết trình, với những buổi hội thảo, với những buổi offline. Tớ tự hào khi là một trong những ng đam mê sách nhất, kỹ năng tốt nhất ở clb. Dù số lượng đầu sách tớ đọc còn quá ít so với Hải Yến, Thắm, Chu Thủy hay Phương Thảo, nhưng tớ vẫn đang cố gắng đọc, đọc và áp dụng.

Tất nhiên là tớ ko rời clb, nhưng tớ cũng ko thể cứ làm việc như vậy mãi đc. Các bạn mới vào cũng cần phải làm, các thành viên mới cũng cần đc jao việc, các bạn cũng cần đc có cơ hội để nỗ lực, cố gắng, phấn đấu…để đến một ngày, các bạn còn làm tốt hơn tớ nhiều lần.

Ở Ban đào tạo, hiện có Cao Anh, Lương, Nga và Nhung.

Sau 1 thời jan, thì tớ nhận thấy dù Cao Anh và Tuyết cũng có những tố chất nhất định để có thể làm tốt công việc thuyết trình, tuy nhiên, ng mà tớ thấy có tiềm năng nhất là Nhung. Tớ đã trao đổi với Nhung và Nhung cũng thích đc làm MC cho clb. Hiện tại, tớ sẽ trao đổi, liên lạc với Nhung 1 thời jan, và sau đó, sẽ có những đánh giá để xem Nhung làm MC tốt đến mức nào.

Nga – với khả năng vẽ mindmap cực đẹp sẽ đc jao việc liên quan đến sơ đồ tư duy. Bên cạnh đó, Hương – hậu cần cũng vẽ sơ đồ tư duy đẹp nên sẽ đc jao việc thích hợp

Cao Anh có 1 phong cách thuyết trình riêng, tuy nhiên, vẫn còn chưa đc trôi chảy, còn hơi vấp, hơi “jật cục”, tuy nhiên bên cạnh môi trường clb đọc sách của chúng ta thì Cao Anh cũng đang tham ja bên Học đường nên chắc chắn sẽ tiến bộ nhanh và có những cái rất riêng, rất hay.

Hiện tại, do Lương thời jan gần đây mới quay lại clb và tham ja mới 1 vài lần nên tớ chưa có đánh já j`.

Về các thành viên của các Ban #, hiện tại, bên Ban Tài chính, do hiện tại, chưa có nguồn vốn, nguồn quỹ lớn nên hiện tại, anh Dũng làm trưởng Ban cũng kiêm luôn nhiệm vụ Thủ quỹ. Do đó, em Thu Thảo hiện tại chưa có việc ở Ban tài chính. Tớ thấy tạm thời em Thảo về Ban đào tạo 1 thời jan. Khi clb có nguồn tài chính lớn, xem xét tình hình, để đưa Thu Thảo về lại vị trí Thủ quỹ (như clb đã bàn bạc)

Ban đào tạo tuy có Chu Thủy nhưng do Chu Thủy tham ja Tiens và TGM nên thời jan cho clb nhà mình sẽ ít. Tớ sẽ trao đổi với Chu Thủy xem sao.

Tuyết ở Ban Đối ngoại – Marketing sẽ trực tiếp do Thắm phụ trách, hướng dẫn. Nếu có hỏi j` về nội dung (đọc nhanh, mindmap, trí nhớ siêu đẳng, kỹ năng mềm…) có thể hỏi trực tiếp chị Thắm hoặc anh Tân.

Thắm cũng nên hỏi Phương Thảo xem mức độ, thời jan mà Phương Thảo có thể đóng góp khi là thành viên của Ban đối ngoại – Marketing

Sơn phụ trách web cũng ở Ban đối ngoại – Marketing do Thắm phụ trách

Ngoài ra thì anh Trung cũng giống như Cao Anh, vừa tham ja clb mình, vừa tham ja học đường, mà cũng là Chủ tịch clb 3T, cũng có thể đóng góp đc cho clb.

Tạm thời mới là như vậy, tớ và các bạn trưởng ban # cần phải dựa vào mục tiêu 1 năm và mục tiêu từ h đến hết năm 2010 của clb thì mới đưa ra các công việc, nhiệm vụ cụ thể cho các thành viên đc.

Chắc chắn chúng ta sẽ thành công!

uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

2010.08.17 - CLB - thời gian tới Empty Re: 2010.08.17 - CLB - thời gian tới

Bài gửi by Thu_Thao Tue Aug 17, 2010 8:28 pm

hihi. về ban đào tạo một thời gian ah, mình nhất trí, nếu được mọi người cho phép thì quá tốt. Có lẽ là do mình và anh Tân quen nhau và cùng làm việc với nhau trong một thời gian rất lâu rùi nên bây giờ về ban này trong khi ban tài chính vẫn chưa có việc mình cũng thấy hợp lý.
Thu_Thao
Thu_Thao
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 178
Được cám ơn : 4

- Similar topics