CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Gạt bỏ những hiểu biết về kiến thức thông thường.

Go down

Gạt bỏ những hiểu biết về kiến thức thông thường. Empty Gạt bỏ những hiểu biết về kiến thức thông thường.

Bài gửi by yen"._."linh Wed Aug 18, 2010 9:46 am

Đi siêu thị, thấy có giỏ lớn toàn là quần áo, trên đó có tẩm biển:Giảm giá 50%. Vốn tính tham của rẻ, lao ngay đến xem, những chiếc áo khá điệu... Và tớ mưa ngay 3 chiếc. Lòng nghĩ thầm "Nếu cứ giảm giá như vậy thì thật tốt". Tuy nhiên, sau khi ra thu ngân tính tiền, tớ mới ngã ngửa. 3 chiếc áo tớ chọn cả tiếng đâu có được giảm giá xu nào. Bức xuacs, tớ liền hỏi thu ngân, chị ta lắc đầu. Tớ hỏi bảo vệ, người ta gọi cho nhân viên phụ trách quầy hàng đó. Sau nửa phút, tớ được dẫn độ đến giỏ hàng lúc trươc. Chị nhân viên mỉm cười gạt những chiếc áo tung toé che mất cái biển quảng cáo. Và tớ ngớ người. Ngay dới dòng chữ "Giảm giá 50%" là hai chữ bé tẹo: "Áo ngủ". Và đúng là có vài chiếc áo ngủ đã được bới lên sau đó...

Theo suy nghĩ thông thường thì hàng bán giá rẻ thường được chất như núi, chính vì thế khi nhìn thấy cái tip "Giảm giá 50%" tôi đã nghĩ ngay đến những chiếc áo xinh xinh mình vừa chọn. Một suy nghĩ tệ hại.

Trong cuộc sống hiện nay, những suy nghĩ thông thường như thế luôn tồn tại, nhưng không hẳn lúc nào nó cũng đúng. Chúng ta cần suy xét mọi chuyện thật kỹ càng trước khi quyết định điều gì đó!
Bên cạnh đó, một quan niệm sai lầm khác là chắc chắn những suy nghĩ của mình là đúng nên tôi đã không do dự mang hàng đi tính tiền mà chẳng kiểm tra trước...

yen
yen"._."linh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm : 1180
Được cám ơn : 5

- Similar topics