CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cười, vui, mệt và sướng - Là chúng tớ đi học kỹ năng mềm đấy!

2 posters

Go down

Cười, vui, mệt và sướng - Là chúng tớ đi học kỹ năng mềm đấy! Empty Cười, vui, mệt và sướng - Là chúng tớ đi học kỹ năng mềm đấy!

Bài gửi by Trần Thị Thắm Wed Jul 21, 2010 3:08 pm

Hi hình như lâu lắm rồi mình không được đi học nên hôm qua đi học mới cảm thấy vui như vậy. Nhớ năm ngoái học ở Tâm Việt hết khóa này đến khóa khác, học đến khóa học thứ 9 rùi mới chịu vào làm. Rùi thời gian đầu lại học tiếp, học mấy khóa nữa mới bắt đầu giảng lớp. Ui ya, nhớ lại vui quá cơ. Thế rồi nửa năm không học cũng không dạy, cảm thấy thiếu thiếu điều gì đó. Đi đào tạo ở Yese cũng thế, nhưng có cảm giác không chuyên nghiệp bằng mấy tổ chức chuyên đào tạo kỹ năng mềm. Hì hì Smile
Tối qua, mình đi học ở một trung tâm khác, phong cách cũng giống thế, không có gì khác nhau, có những bài tập mình đã trải nghiệm nhưng vẫn thấy vui vẻ và tươi trẻ lắm. Ôi mình lại còn cười tươi, vui vẻ lắm, nhí nhảnh như trẻ con nữa chứ. Ít khi mình như vậy lắm, nhưng như thế thấy mình tươi trẻ, thêm sức sống và nhựa sống căng tràn. Ôi vui quá Smile

Còn hai buổi nữa, gắng học hết mình, thể hiện hết mình để thực tế cho nhóm của mình, mình muốn biết mình đang mạnh điểm gì và thiếu, yếu điểm gì khi lãnh đạo nhóm. Thế nên mình sẽ thể hiện hết mình, lần đầu tiên mình tự xung phong, tự đề cử mình làm trưởng nhóm, hì hì Smile Năng động, tự tin quá, vì mình thực sự đang cần rèn luyện và phát triển khả năng, kinh nghiệm lãnh đạo của bản thân. Luôn luôn tận dụng cơ hội mọi lúc mọi nơi, không để cơ hội vụt qua. Hì hì Smile

Từ trước nay mình cứ ngẩng cao quá, nhìn lên cao quá, tự tin vào chính mình rồi lại chờ đợi, kỳ vọng. Hôm nay mình quyết định gửi hồ sơ vào một tập đoàn tư nhân, nhưng không ngờ vừa nộp đã được phỏng vấn ngay, phỏng vấn xong cái lại được lên phòng giám đốc để phỏng vấn tiếp. Lúc đầu họ bảo cứ về đi, họ giữ hồ sơ rồi liên lạc lại, không ngờ đọc hồ sơ xong họ lại gọi mình quay lại phỏng vấn luôn. Cũng có mấy anh chị phỏng vấn xong đã về luôn, mình thì phỏng vấn xong lại mang hồ sơ sang phòng giám đốc nói chuyện trực tiếp. Sau đó lại lên phòng nhân sự để đàm phán. Hi hi vừa vui lại vừa lo, như thể họ chọn mình luôn ý, nhanh quá, hèm, ai bảo mình tự tin quá, lại năng lực, tiềm năng đầy mình, ui đối ngoại à, may mà mình biết uống rượu, uống bia. Ui ya, được cộng điểm rùi Smile. Cảm ơn anh Thêm( à vì buồn nên em mới uống chứ), cảm ơn anh Hoàn và đặc biệt cảm ơn em Sơn nhé, hì hì, nhờ có em mà chị uống cũng được rùi đó em. Hà hà, nhưng mà đi công tác triền miên thế, chị ý hỏi em có ngại không, em có người yêu chưa? nếu mà anh ý không thích em đi công tác thì làm thế nào??? Her her em chưa có ai yêu, và sau này nếu có em tin mình đủ khéo léo, thông minh để thuyết phục và cân bằng công việc và tình cảm. Và dù sao đi chăng nữa, cuộc sống là của em, không có ai sống hộ em được, không ai quyết định thay em được và chỉ có em mới quyết định cuộc sống của mình. Yêu cần sự hi sinh, cảm thông và em nghĩ rằng yêu không nhất thiết phải lúc nào cũng ở gần nhau. Dù ở xa nhưng mình vẫn quan tâm, yêu thương thì đó vẫn là yêu Smile...Ui còn nhiều câu chị toàn hỏi khó mình, nhưng may mà mình cũng khéo léo, văn vẻ, chữ nghĩa đầy mình nên cũng không khó khăn lắm Smile Hì, lại tự khen mình rùi. Nhưng thiệt mà, mình tự tin lắm, vui vẻ lắm, bây giờ hình như chẳng có gì làm mình phải bối rối, lo lắng hay mất bình tĩnh cả. Mình bản lĩnh lắm chứ bộ. Khó khăn, thử thách thậm chí là cạm bẫy còn ở phía trước, nhưng mình biết cách để vượt qua, mình bản lĩnh, kiên cường lắm Smile và vì bên mình luôn có những người thân yêu ủng hộ, giúp đỡ, sẻ chia và là động lực của mình.

Thế nhé, cố gắng lên, chuyên viên quan hệ đối ngoại, giám đốc dự án, giáo sư tâm lý học, tất cả rồi sẽ đến, mình đang bước lên bậc đầu tiên của nấc thang rồi đó. Chầm chậm và vô tư, không vội vàng kẻo ngã Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Cười, vui, mệt và sướng - Là chúng tớ đi học kỹ năng mềm đấy! Empty Re: Cười, vui, mệt và sướng - Là chúng tớ đi học kỹ năng mềm đấy!

Bài gửi by Trần Thị Thắm Wed Jul 21, 2010 3:11 pm

Hi hình như đoạn sau viết chả ăn nhập gì với topic tí nào cả Smile đúng là cảm xúc thường lẫn lộn và không tên Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Cười, vui, mệt và sướng - Là chúng tớ đi học kỹ năng mềm đấy! Empty Re: Cười, vui, mệt và sướng - Là chúng tớ đi học kỹ năng mềm đấy!

Bài gửi by uhhuh Thu Jul 22, 2010 1:41 pm

tiêu đề và nội dung: chẳng liên quan !
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Jul 22, 2010 9:36 pm

uhhuh đã viết:tiêu đề và nội dung: chẳng liên quan !

Hi thế mới nói: Cảm xúc khó diễn tả bằng lời, yêu thương khó có thể nói hết Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics