CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

đôi điều tôi chưa hiểu

5 posters

Go down

đôi điều tôi chưa hiểu Empty đôi điều tôi chưa hiểu

Bài gửi by yen"._."linh Tue Jul 06, 2010 1:33 pm

Có những điều trong cuộc sống này rất kỳ lạ mà tôi khônng thể lý giải được. Chỉ đơn giản như tại sao khi mang nỗi buồn chia sẻ với một người khác, nỗi buồn sẽ vơi đi một nửa còn đối với niềm vui, khi mang chia sẻ với một người khác, niềm vui sẽ nhân đôi.
Tôi không hiểu vì sao trong bài giảng của thầy, thầy luôn nhắc nhở: “Là người phải sống trung thực”, nhưng bên cạnh đó thầy cũng dậy tôi về những điều giả dối trong cuộc đời. Và đôi khi tôi nhận ra rằng để tồn tại, con người phải giả dối. Cái ranh giới giữa thật và giả nhiều lúc nó không thể hiện hữu nổi.
Tôi đã từng học, học rất nhiều: những lý thuyết, những con số, những bài thơ… Nhưng rồi thực sự bây giờ tôi đã quên bởi vì tôi chẳng hề dùng hay cần đến nó – dù chỉ là một chút. Sao tôi lại phải học những điều không cần thiết như thế? Tôi chẳng biết những thứ đó có ích cho một ai khác không, nhưng với tôi, có những thứ không nên tồn tại, vậy mà nó lại cứ tồn tại khiến tôi đau đầu.

Từ bé, bố mẹ luôn dậy phải biết sống tự lập, phải biết mạnh mẽ và đi bằng chính đôi chân của mình: không dựa dẫm, không nhờ vả. Giờ lớn rồi, thầy tôi lại dạy: “Hãy biết đứng trên vai những người khổng lồ”. Không biết hai điều này có đối lập nhau không nhưng rõ rang cả bố mẹ và thầy tôi đều có những lý lẽ để chứng minh họ đúng. Và rõ ràng là họ đúng vì họ đã chứng minh điều đó bằng cuộc đời của họ. Có điều họ sống trong những hoàn cảnh khác nhau và họ thành công theo những cách khác nhau. Tôi không biết mình sẽ thành công với cách nào bởi tôi đang hoang mang bước đi trên con đường mà tôi đang khai hoang nó… Tôi chẳng thể tự đứng vững nhưng cũng không biết dựa vào ai. Có điều, tôi luôn tin rằng cuộc sống chỉ tạo ra đủ thử thách để buộc tôi phải vượt qua mà thôi
yen
yen"._."linh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm : 1180
Được cám ơn : 5

đôi điều tôi chưa hiểu Empty Re: đôi điều tôi chưa hiểu

Bài gửi by Trần Thị Thắm Wed Jul 07, 2010 1:43 am

Hì, Yến nghĩ nhiều thế, đơn giản vấn đề thôi, mình thì không hiểu là: Khi gặp mình, người ta hay hỏi mình: Em/cháu học lớp mấy rồi? lúc nói em/cháu học xong đại học rồi thì họ ngạc nhiên bảo trông mình rất trẻ Smile

Nhưng người nào mà nói chuyện với mình một lúc thôi, người ta lại bảo mình: Em khoảng 26. 27 tuổi. Ôi giật cả mình, mình bị tăng những 4, 5 tuổi liền nữa chứ Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by Trần Hải Sơn(^ĐZ^) Wed Jul 07, 2010 2:13 am

Thế là bình thường em tưởng chị có chồng có con ý chứ....>>>
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Administrators
Administrators

Điểm : 2365
Được cám ơn : 8

https://clbsach.forumvi.com

Bài gửi by Trần Thị Thắm Wed Jul 07, 2010 9:35 am

Trần Hải Sơn(^ĐZ^) đã viết:Thế là bình thường em tưởng chị có chồng có con ý chứ....>>>

Em làm gì mà trù dập người ta ghê thế, à chắc tại chị xinh quá nên tưởng chị mới có em bé đầu tiên đúng không, vì GÁI MỘT CON TRÔNG MÒN CON MẮT MÀ Smile.
Ôi mình thấy mình bình thường thôi, mà sao ai cũng khen mình xinh tươi, trẻ trung thế nhỉ. Xem ra điểm yếu nhất của mình là XINH QUÁ đây mà Smile, đi phỏng vấn mấy anh mà hỏi điểm yếu của em là gì, chắc là không tìm ra nên đành phải nói là XINH QUÁ Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by yen"._."linh Wed Jul 07, 2010 12:56 pm

Trần Thị Thắm đã viết:Hì, Yến nghĩ nhiều thế, đơn giản vấn đề thôi, mình thì không hiểu là: Khi gặp mình, người ta hay hỏi mình: Em/cháu học lớp mấy rồi? lúc nói em/cháu học xong đại học rồi thì họ ngạc nhiên bảo trông mình rất trẻ Smile

Nhưng người nào mà nói chuyện với mình một lúc thôi, người ta lại bảo mình: Em khoảng 26. 27 tuổi. Ôi giật cả mình, mình bị tăng những 4, 5 tuổi liền nữa chứ Smile

bởi vì Thắm trông rất trẻ con, trông đúng như mới đang học cấp 2, cấp 3. Nhưng suy nghi lại rất chín chắn. Vì vậy khi nói chuyện ngta nghĩ vậy là đúng rồi. Một tâm hồn lớn trong vỏ bọc bé nhỏ...
yen
yen"._."linh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm : 1180
Được cám ơn : 5

Bài gửi by Trần Thị Thắm Wed Jul 07, 2010 5:09 pm

Ặc ặc, tớ bị sốc toàn tập. Hì hì, trẻ con thì không phải, chỉ có điều tớ hay có một số hành động nhí nhảnh như con cá cảnh thôi, lúc tớ hát mấy bài của trẻ con, tớ hay có những hành động rất tinh nghịch, ngộ nghĩnh của trẻ con, vì tớ hay làm thế để cháu tớ nó cười ý mà Smile hì hì. Thế là mấy anh em trong đoàn cứ nhìn tớ mà buồn cười Smile, hì trẻ con thật.

Nhưng mà suy nghĩ thì đúng như một cụ già. Hì hì, thầy tớ bảo tớ" "You are a strangle lady" Smile hì hì. Nhưng mà các em thì bảo tớ là chẳng có tí muối chút nào, vì tớ không biết đùa, chúng nó trêu mấy câu mặt mình cứ ngơ ngác không hiểu gì, hỏi lại chúng nó nữa chứ. Không cười được nên bọn nó bảo mình không có muối Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Taros Wed Jul 07, 2010 9:45 pm

Chả bù cho mình, lờn tồng ngồng rồi còn bị kêu là ấu trĩ, đau lòng quá đi mất, huuuuuuuuuuu
Taros
Taros
Super Moder
Super Moder

Điểm : 2289
Được cám ơn : 11

Bài gửi by Trần Thị Thắm Wed Jul 07, 2010 10:54 pm

Thì cậu sâu sắc thêm chút nữa, bớt bắng nhắng đi một tý là OK liền à. Đôi khi quan sát, quan tâm một chút, lắng đọng một chút, đừng vội vàng phản hồi, như vậy cậu sẽ thấy mình sâu sắc hơn và cũng hiểu được nhiều hơn. Lắng nghe tốt hơn nói nhiều mà Wink
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Huong_Smile Thu Jul 08, 2010 11:39 am

): Các nhà hoá học đã phát hiện 1 nguyên tố mới tên "Con Gái". Đó là một chất màu trắng, ưa nhìn, có mùi thơm dễ thở. Tỷ trọng đối với thời gian cho bởi công thức d=M/t (M:kg, t: tuổi) - Trung bình "Con Gái" có trọng lượng 45kg khi 18 tuổi, chất "Con Gái" khó tan trong các môi trường bắn bida, sân banh, sân võ,... Nhưng dễ tan trong các môi trường như quán sinh tố, chè, kem, kẹo,... Tuy nhiên dưới áp suất của "cha mẹ" chất "Con Gái" có thể kết tủa "ở nhà" hoặc "trong xó bếp" nhưng khi gặp xúc tác "con trai", "con gái" sẽ hóa hơi và bay đi mất
Huong_Smile
Huong_Smile
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 117
Được cám ơn : 13

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Jul 08, 2010 12:15 pm

Ồ bài này hay quá, nhưng nếu chất xúc tác là "con trai" mà không đủ mạnh thì "con gái" sẽ không bay đi mất được đâu em Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics