CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Ngã ba tình

2 posters

Go down

Ngã ba tình Empty Ngã ba tình

Bài gửi by yen"._."linh Sun Jul 04, 2010 12:25 pm

Những giọt nước mắt của em chảy dài, ướt đẫm một bên gối... Em ngượng ngùng, tức giận. Em xót xa cho cái phậm mình. Giá như mà...
Giá như mà em đủ thông minh để trở thành người giỏi nhất - có thể như thế anh sẽ để ý đến em nhiều hơn
Giá như mà em cao hơn một chút - em sẽ không phải ngước lên để thăm dò thái độ của anh như bây giờ.
Giá mà em xinh hơn một chút - có thể anh sẽ thích em.
Giá mà em khéo léo hơn một chút - em có thể khiến anh hài lòng.
Giá mà em đừng nói lời yêu - để bây giờ em với anh vẫn là những người bạn thân thiết.

Em yêu anh ngay từ cái nhìn đầu tiên - đó chính là tình yêu sét đánh. Vì hôm đó trời mưa, sấm sét đì đùng. Em chạy vào một mái hiên trú mưa và gặp anh ở đó.
Anh mỉm cười với em thật thân thiện... Ngay từ lúc đó em đã quyết sẽ giành được trái tim anh.
Anh tham gia một CLB nhảy. Em đã cố xắp xếp thời gian - dù rất bận - để được ghi danh mình vòa đó. Và dĩ nhiên, anh là người giới thiệu em với các thành viên cũ. Anh có bạn nhảy - chị Uyên - khá duyên dáng, nhưng anh lại để chị ấy ngồi chờ để hướng dẫn em làm mọi thứ cho quen. Khi được thổ lộ là : Em chưa từng biết nhảy. Em nghĩ anh sẽ cười phá lên. Nhưng không. Anh đã rất chân thành: Chẳng ai biết cả, chính vì thế mới phải học em ạ. Em hạnh phúc đến vỡ òa. Nhưng em cố nén tình cảm của mình lại. Dù sao chúng mình cũng mới chỉ quen nhau thôi mà... Làm sao em có thể vội vàng được... Và em cũng muốn xem tình yêu của em với anh nó có thực sự bền vững không.
Chị Uyên rất quý em, chị chỉ cho em cách lựa những đôi guốc phù hợp để không bị đau chân, mặc những trang phục phù hợp cho từng điệu nhảy và chị nhường luôn bạn nhảy cho em. Em cảm ơn chị nhiều lắm. Nhưng chị chỉ cười rất tinh ý. là con gái mà, thế nên rất hiểu tâm sự của nhau...
Nửa năm qua đi. Mình thân đến độ anh biết rõ đêm em ngủ lúc nào, hay nghe nhạc gì, thích ăn kem gì... Em cũng thuộc lòng sở thích của anh vì có vẻ như chúng ta rất giống nhau thì phải...
Mọi chuyện sẽ không có gì thay đổi, em sẽ vẫn hạnh phúc trang hành trình chiếm trái tim anh. Nhưng... Hôm qua anh giới thiệu với CLB nhảy một thành viên mới. Và... anh đối xử với cô ấy cũng ân cần y hệt với em. Chẳng lẽ... Thế mà em cứ ngỡ chỉ với em anh mới vậy. Nửa năm quen nhau... thế mà em vẫn chẳng hiểu chút gì về tâm tính của anh.
Em quyết liều mà thổ lộ với anh. Anh buồn bã chối từ. Anh nói anh chỉ yêu Uyên, nhưng Uyên lại không giành tình yêu cho anh...
Tại áo cuộc sống nghiệt ngã lại cúa chia duyên tình của chúng ta thành ngã 3 ngã tư để chúng ta lạc mất nhau hả anh.
Em buồn, và em biết em sẽ chẳng có cơ hội nào để có thể có tình yêu của anh. Em vẫn chưa từng có một cơ hội nào cả. E chỉ ngộ nhận thôi.
Nước mắt tuôn rơi, tiếc cho mối tình chẳng thể đến được trái tim...
yen
yen"._."linh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm : 1180
Được cám ơn : 5

Ngã ba tình Empty Re: Ngã ba tình

Bài gửi by Trần Thị Thắm Sun Jul 04, 2010 10:25 pm

Hãy vui vì chúng ta đã có duyên gặp nhau, và cũng đừng buồn vì nếu chúng ta không có phận để đến được với nhau. Bình yên nhé Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by yen"._."linh Sun Jul 04, 2010 11:04 pm

Cái chứ Duyên thật khó để biết hết...
yen
yen"._."linh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm : 1180
Được cám ơn : 5

Bài gửi by Trần Thị Thắm Sun Jul 04, 2010 11:49 pm

3 ngày đi thực tế các anh chị em Yese-ers ra sức chém gió, kể chuyện tình yêu, hi hi, tớ cũng được học tập nhiều lắm, công nhận bà chị 82, ông anh 84 và các em ít tuổi hơn cho mình cái nhìn tích cực và toàn diện hơn nhiều. Làm việc với những người trẻ tuổi tớ thấy mình trẻ ra bao nhiêu, trẻ thêm được mấy tuổi suy nghĩ. Hì hì. Chú lái xe thì hỏi tớ học lớp mấy, còn anh bạn đi cùng lại hỏi mình học năm đầu à nữa chứ. Hi hi, công nhận là cái mặt còn trẻ nhưng cái đầu thì già quá tuổi Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics