CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Những cuốn sách làm thay đổi cuộc đời tôi!

3 posters

Go down

Những cuốn sách làm thay đổi cuộc đời tôi! Empty Những cuốn sách làm thay đổi cuộc đời tôi!

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Jul 01, 2010 12:35 pm

Cuốn sách ý nghĩa và gắn bó với tôi lâu nhất đó chính là cuốn" How to win friends and influence people", đó chính là cuốn sách Đắc Nhân Tâm của tác giả nổi tiếng Dale Carnegie. Cuốn sách này tôi tình cờ đọc được hồi còn học lớp 6, đó là một cuốn sách đã cũ và nhàu của anh trai, cuốn sách dùng trong ngành phân tích tâm lý tội phạm. Thực sự đọc nó rất hay. Và từ hồi ấy, tôi rất thích học tâm lý học, và ước mơ sau này sẽ trở thành một nữ chiến sỹ công an. Ước mơ thật đơn giản xuất phát từ hai lý do đơn giản: bảo vệ công lý, yêu thích sự công bằng và được học tâm lý học. Mấy năm sau đó, tôi lại được đọc lại cuốn sách đó của chị gái. Chị và Mẹ hay đọc sách của Dale Carnegie, đó là hai cuốn sách rất nổi tiếng: Đắc Nhân Tâm và Quẳng gánh lo đi vui sống. Vì thấy Mẹ khen hay và bảo mình nên đọc, nên mình cũng tìm mua và đọc, thực sự nó đã giúp ích tôi rất nhiều trong cuộc sống, không chỉ những bài học, lời khuyên trong cuốn sách, mà chính những trải nghiệm thực tế và những cảm nghiệm sâu sắc về những lời từ trong cuốn sách đã giúp tôi trở nên chín chắn và sâu sắc hơn. Và cũng nhờ cuốn sách đó, ngày đầu tiên vào câu lạc bộ Đọc Sách các bạn đã rất quý mến vì những chia sẻ về cuộc sống của tôi. Và tôi trưởng thành từ câu lạc bộ, từ những ngày đầu tiên bằng việc hướng dẫn các bạn đọc và chia sẻ về cuốn sách đó. Kết quả là 3 tuần sau khi vào clb, tôi đã được tặng một cuốn sách về nấu ăn từ clb.

Cuốn sách ý nghĩa thứ hai: Đừng bao giờ đi ăn một mình - Keith Ferrazzi, cuốn sách đã định hướng, giúp tôi tìm được một người đỡ đầu cho mình, người đó tôi gọi là anh trai, Đại ca, sư phụ. Đó là Mr Trần Văn Hoàn mà tôi rất yêu quý. Anh luôn giúp đỡ, động viên, khích lệ tinh thần và cũng là người kèm cặp tôi mỗi ngày. Và sự trưởng thành của tôi bây giờ là nhờ có anh rất nhiều.

Cuốn sách ý nghĩa thứ ba: Ai che lưng cho bạn - Keith Ferrazzi, cuốn sách giúp tôi tìm kiếm một vòng quan hệ cứu sinh, tìm kiếm và tạo dựng những chiếc phao cứu sinh trong đời. Và đến bây giờ tôi vẫn đang trên con đường tìm kiếm ấy, ít nhất tôi đã tìm được một người đỡ đầu, đó chính là người Cô mà tôi rất quý mến, kính trọng và có thêm những người bạn sẽ đồng hành cùng tôi.

Và rất nhiều cuốn sách ý nghĩa nữa. Mỗi cuốn sách có những giá trị khác nhau và cũng đều giúp ích cho người đọc về một khía cạnh nào đó. Và tôi tin rằng, chắc chắn trong cuộc đời mình bạn sẽ tìm thấy ít nhất một con người làm thay đổi cuộc đời bạn, ít nhất một cuốn sách sẽ làm thay đổi tư duy, thái độ và hành động của bạn. Chắc chắn rồi, tôi đã tìm thấy và bạn cũng sẽ tìm thấy. Chúc may mắn nhé Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Những cuốn sách làm thay đổi cuộc đời tôi! Empty Re: Những cuốn sách làm thay đổi cuộc đời tôi!

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Jul 01, 2010 10:18 pm

Cuốn sách: "Phút nhìn lại mình" giúp tôi hiểu một điều thực sự thấm thía: Chỉ khi biết yêu thương, quan tâm, chăm sóc chính mình thì mình mới biết yêu thương, quan tâm, chăm sóc cho người khác. Luôn biết DỪNG LẠI, CHẬM LẠI, QUAN TÂM, QUAN SÁT GIỐNG NHƯ DỪNG LẠI KHI GẶP ĐÈN ĐỎ. CHỈ MỘT PHÚT THÔI NHƯNG LẠI THỰC SỰ RẤT CẦN Smile

Tôi học được triết lý SOS: Standback - Observe _ Steer: LÙI LẠI - TÁCH MÌNH QUAN SÁT - VÀ ĐI CHO ĐÚNG HƯỚNG.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Những cuốn sách làm thay đổi cuộc đời tôi! Empty Re: Những cuốn sách làm thay đổi cuộc đời tôi!

Bài gửi by hoangcuongceo Mon Aug 02, 2010 12:20 am

Chào bạn. Những quyển sách làm thay đổi cuộc đời bạn cũng đã làm thay đổi cuộc đời tớ Những cuốn sách làm thay đổi cuộc đời tôi! Icon_wink và còn rât nhiều cuốn sách nữa.

hoangcuongceo
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 1
Được cám ơn : 1

Bài gửi by Trần Thị Thắm Mon Aug 02, 2010 10:26 am

Ừ chào Cường, và chúc mừng bạn vì đã tìm được những cuốn sách làm thay đổi cuộc đời bạn. Mong sẽ đọc được những chia sẻ của bạn về các cuốn sách bạn đã đọc :')
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Thu_Thao Wed Aug 11, 2010 10:32 pm

How to win friends and influence people - đây cũng là cuốn sách đầu tiên e đọc và để lại cho e ấn tượng sâu sắc nhất
Thu_Thao
Thu_Thao
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 178
Được cám ơn : 4

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics