CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Những chuỗi dài vô tận...

5 posters

Go down

Những chuỗi dài vô tận... Empty Những chuỗi dài vô tận...

Bài gửi by Trần Thị Thắm Fri Jun 04, 2010 7:55 pm

Cuộc sống luôn là những ngày dài tiếp diễn, chẳng bao giờ dừng lại, cuộc sống vẫn chảy trôi, cuộc sống vẫn luôn ập đến những điều khiến ta đau đớn. Cuộc sống là vậy nhỉ ?
Trải qua biết bao thăng trầm, sóng gió, trải qua biết bao tổn thương, đớn đau, mất mát, biết bao thử thách, sóng gió cuộc đời, con người dường như trở nên dày dạn, vững vàng và sắt đá.
Có lẽ tất cả những điều ấy không thể làm mình yếu đuối hơn đựơc nữa, cũng không làm mình trở nên yếu mềm, chỉ là những thử thách, những mất mát trong cuộc đời buộc phải trải qua, điều đó khiến mình vững vàng, mạnh mẽ hơn, bản lĩnh hơn.
Có lúc muốn ngã, có lúc muốn khuỵu xuống, có lúc tưởng như không gắng nổi, mình vẫn phải gồng mình lên chịu đựng, vượt qua, nhưng rồi không cho phép mình đựơc ngã, không cho phép mình bỏ cuộc, không cho phép mình ngồi một chỗ và khóc than. Cuộc sống mà, cái gì không làm ta gục ngã, sẽ làm ta mạnh mẽ thêm.
Cuộc đời đều trải qua SINH LÃO BỆNH TỬ, và cũng chỉ một lần đựơc sống, một lần ra đi và mãi mãi không trở về, mãi mãi không sống lại, chỉ ở trong lòng, trong tâm tưởng những người còn sống. Vậy là kết thúc một kiếp người, kết thúc một cuộc đời bể dâu đầy bất hạnh, kết thúc những tháng ngày đau đớn trên giường bệnh, một kiếp mới bắt đầu. Sad
Những người thân cứ thế dần xa, bước chân mỏi mềm ngồi bên 3 nấm mồ xanh, không còn sức gào thét, không còn đủ sức để kêu gào. Gào thét nhưng đâu thể làm gì, Bố, ông, Bà vẫn cứ nằm đó. Con ra thăm Bố, thăm ông, đưa bà về bên ấy...Làm sao ai không khóc, không đau, không tủi hờn, không oán trách, chẳng lẽ cứ ngồi kêu trời, ăn vạ, tại sao...tại sao...lại như vậy.
Người đầu bạc tiễn người đầu xanh, rồi người trẻ tiễn người già, ảnh Bố ở đó vậy mà chùm lên chiếc khăn tang... Sad
4 năm đưa tang 3 lần, tiễn biệt 4 người thân... Sad Chỉ mới mấy ngày trước về giỗ Bố, vậy mà... Sad
Đau thắt ruột, mọi thứ như vỡ oà, như chẳng thể chịu đựng thêm nữa. Mái tóc Mẹ bạc trắng vì âu lo, buồn phiền, thân Mẹ gầy, đôi vai gầy nhưng vẫn kiên cường. Trọng trách cả gia đình đè nặng lên đôi vai gầy của Mẹ, cả đời hi sinh vì con cái. Đời Mẹ đã đưa tang bao lần. Người mất còn nhiều hơn người sống. Sad Từ khi còn trẻ, Bố Mẹ thay Bà nội làm lễ tang cho hai cụ nội, rồi đưa tang Bố, ông bác và bây giờ bà nội. Cả gia đình có mình Bố vậy mà Bố cũng đi xa, gánh nặng lên đôi vai gầy của Mẹ. Đến bao giờ Mẹ mới hết lo, đến bao giờ Mẹ đựơc bình yên??? Sad
Vậy mà Mẹ vẫn động viên mình, vẫn hi sinh vì con cái. Mẹ còn lo cho con cái đến bao giờ? Sad
Vậy mà có lúc mình muốn ngã, có lúc định bỏ cuộc, có lúc định đầu hàng, có lúc vẫn yếu mềm, khóc than. Vậy mà mình còn thế?
Không được khóc, không đựơc buồn, không được yếu đuối, không đựơc bỏ cuộc, không đựơc ngã, không thể gục ngã, không thể ốm, không thể, không thể.
Phải mạnh mẽ lên nhé, không khóc nữa, vững vàng lên, ĐỨNG DẬY VÀ ĐI TIẾP, CUỘC ĐỜI LÀ MỘT HÀNH TRÌNH DÀI, TRẢI QUA BIẾT BAO THĂNG TRẦM, SÓNG GIÓ, THỬ THÁCH, KHÔNG THEO ĐƯỜNG THẲNG MÀ ĐI THEO ĐƯỜNG XOÁY ỐC, SẼ CÓ LÚC THĂNG, LÚC TRẦM, LÚC VUI VẺ, HẠNH PHÚC, LÚC ĐỚN ĐAU, THẤT VỌNG. NHƯNG KHÔNG ĐƯỢC ĐẦU HÀNG, KHÔNG ĐỰƠC TỪ BỎ, KHÔNG ĐỰƠC YẾU MỀM. SỐNG LÀ PHẢI CHIẾN ĐẤU. CỐ GẮNG LÊN NHÉ, MỌI CHUYỆN SẼ BÌNH AN. Ở NƠI XA LUÔN CÓ BỐ CHỞ CHE, YÊU THƯƠNG!
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Những chuỗi dài vô tận... Empty Re: Những chuỗi dài vô tận...

Bài gửi by Taros Fri Jun 04, 2010 8:25 pm

Thời gian là liều thuốc tốt nhất để chữa mọi căn bệnh của con người...
Taros
Taros
Super Moder
Super Moder

Điểm : 2289
Được cám ơn : 11

Bài gửi by uhhuh Fri Jun 04, 2010 9:42 pm

tớ biết bạn Thắm mạnh mẽ mà, bạn Thắm đứng dậy đi tiếp đi nào !
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

Bài gửi by vivaforever Fri Jun 11, 2010 12:17 am

Cuộc sống là một quá trình học hỏi từ khi cất tiếng khóc chào đời cho đến khi nhắm mắt xuôi tay - kết thúc ở một điểm thì cũng ở đó là khởi đầu cho 1 điểm mới!

Cảm ơn nhìu lắm những lời chia sẻ thật lòng của bạn tôi, chia sẻ để cảm thấy nhẹ lòng hơn, để tuyên bố với tất cả: TÔI PHẢI MẠNH MẼ, PHẢI SỐNG Ý NGHĨA TỪNG NGÀY DÙ NGÀY MAI CÓ RA SAO!!!
Nhưng nếu vẫn khúc mắc không hiểu tại sao cuộc sống của ta là thế này chứ không phải thế kia, sao chẳng giống bạn mình mà lại là mình??? Sâu hơn, sâu hơn 1 chút nữa ta sẽ đi tìm câu trả lời quan trọng nhất của cuộc đời này: Tại sao ta được sinh ra và sống trên đời này???

Có lẽ bí ẩn ấy mỗi người sẽ tự tìm thấy, cách tìm cũng có nhiều nhưng chúng ta vẫn có thể đi chung 1 con đường mà tìm đến đích của riêng mỗi người khác nhau!!!

Tâm sự của Thắm hay của ai đó đang gặp những viên sỏi lớn nhỏ, những hòn đá biết trêu ngươi trên đường, Thảo cảm nhận được phần nào, những lời chia sẻ trên có thể không rõ ràng lắm nhưng Thắm đừng để tâm nhiều - hãy cho rằng 1 điều nói ra ko rõ ràng đơn giản vì nó vốn ko rõ ràng là trắng hay đen. ^^

Bạn của tôi hãy CAN ĐẢM để đương đầu với những chướng ngại vật, với những hòn đá cuội nhỏ mà sắc nhọn hay những hòn đá lớn biết đùa, thực ra chúng cũng là quy luật của tự nhiên thôi - đừng trách chúng!!!
Thảo tin ở Thắm, Tân tin ở Thắm, Yến tin ở Thắm, clb tin ở Thắm, tất cả những người thân yêu nhất của Thắm cũng tin tưởng ở một ý chí, một nghị lực, một tấm lòng chân thành như thế! Smile Smile Smile
vivaforever
vivaforever
Moderators
Moderators

Điểm : 107
Được cám ơn : 2

Bài gửi by Trần Thị Thắm Fri Jun 11, 2010 7:27 pm

Thắm cảm ơn Thảo nhiều nhé, Thảo biết Thắm vẫn mạnh mẽ và cứng cỏi lắm, sau đợt này Thắm sẽ lột xác hoàn toàn, sẽ có nhiều thay đổi từ bên trong lẫn bên ngoài. Thực ra thì Thắm vẫn đang thay đổi đó thôi, nhưng chưa THOÁT XÁC HOÀN TOÀN. THẢO HÃY ĐỢI THẮM THAY ĐỔI THỰC SỰ NHÉ Smile
THẮM SẼ KHÔNG NHƯ TRƯỚC ĐÂU. CÓ LẼ ĐIỀU ĐÓ SẼ TỐT HƠN CHO THẮM. CẦN PHẢI THAY ĐỔI, ĐÃ ĐẾN LÚC THAY ĐỔI. KHÔNG BAO GIỜ LÀ QUÁ MUỘN ĐỂ BẮT ĐẦU THAY ĐỔI.
Thắm cảm ơn Thảo, cảm ơn tất cả các bạn thân yêu của Thắm. Thắm chia sẻ những điều trong lòng chỉ để cảm thấy nhẹ lòng hơn thôi.
NHƯNG THẮM MONG CÁC BẠN HÃY CHỈ LẮNG NGHE VÀ IM LẶNG NHÉ, ĐỪNG NÓI, ĐỪNG LÀM GÌ CẢ. THẮM SẼ TỰ MỘT MÌNH VƯỢT QUA ĐƯỢC. ĐỪNG ÔM THẮM HAY CHIA SẺ ĐIỀU GÌ CẢ VÌ THẮM SẼ KHÓC NHÈ NGAY ĐẤY THÔI. HÔM TRƯỚC ĐI YESE MẤY BẠN THẤY MÌNH BUỒN LẠI ĐỘNG VIÊN, ĐIỀU ĐÓ MÌNH RẤT CẢM ƠN, XÚC ĐỘNG NHƯNG CHỈ LÀM MÌNH THÊM BUỒN, THÊM NGHĨ, THÊM KHÓC THÔI.
VÌ THẾ THẮM CŨNG MONG ĐỂ NÓ CHÌM XUỐNG SÂU ĐÁY LÒNG, CHỈ MUỐN MỘT MÌNH GẶM NHẤM, VƯỢT QUA. VÀ THẮM TIN THẮM SẼ VƯỢT QUA NHANH THÔI, KHÔNG PHẢI MẤT ĐẾN 3 NĂM NHƯ TRƯỚC ĐÂU.
CẢ NHÀ YÊN TÂM NHÉ, THẮM ĐANG THAY ĐỔI.
CẢM ƠN CÁC BẠN THẬT NHIỀU, CẢM ƠN CÁC BẠN THÂN YÊU!
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by yen"._."linh Thu Jun 24, 2010 12:06 am

Thời gian cứ trôi đi chẳng chịu chờ đợi ai. Nếu bản thân không chịu vươn lên thì chẳng boa giờ thoát khỏi cái bóng của chính mình.
Mình ngưỡng mộ Thắm vì Thắm là một cô gái có bề ngoài trông yếu ớt nhưng tinh thần lại mạnh mẽ...
Trong cái vỏ bọc nhỏ bé, yếu ớt kia là cả một tâm hồn luôn khao khát vươn lên, vượt qua... Thử thách càng lớn lại càng làm Thắm thêm cứng cỏi.
Chúc bạn như ý!
yen
yen"._."linh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm : 1180
Được cám ơn : 5

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Jun 24, 2010 8:41 am

Ui cảm ơn Yến xinh tươi nhiều nhé, ui khen tớ nhiều quá à. Mà hổng hiểu sao bao nhiêu người khen mình mạnh mẽ, cứng cỏi, kiên cường, thậm chí bạn bè còn động viên: "Không gì có thể quật ngã một Thắm kiên cường được", hì hì. Tớ cũng thấy mình mạnh mẽ, vững vàng lắm. Nhưng có lẽ ẩn sâu bên trong lại là sự yếu đuối thực sự, mỏng manh và dễ vỡ, nói thật là có lúc tớ muốn ngã lắm, mệt lắm, muốn cứ khóc òa lên như trẻ con, khóc ngon lành. Nhưng tại vì cố gắng đấy thôi. Nói túm lại, tớ vừa mạnh mẽ lại vừa yếu đuối. Điểm gì mạnh quá cũng sẽ trở thành yếu điểm Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by yen"._."linh Fri Jun 25, 2010 12:47 pm

Con gái vốn rất yếu đuối về tinh thần, đôi khi họ tỏ ra, đôi khi cố dấu đi. Những người dấu cảm xúc thì luôn có nhiều tâm sự, nhiều nỗi niềm. Còn người nào hay bộc lộ thì có vẻ tinh thần thoải mái hơn.
Mình nói mạnh mẽ ở đây là trong vấn đề xử lý công việc cơ. Đối với công việc, T luôn cố gắng... Đó là cái mà với người hay bỏ lửng giữa chừng như tơ rất khâm phục.
yen
yen"._."linh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm : 1180
Được cám ơn : 5

Bài gửi by Trần Thị Thắm Sat Jun 26, 2010 8:45 am

Hì Yến lại quá khen rồi, ná lỉ à Smile Hì, nhưng đúng là với công việc Thắm luôn cố gắng hết sức và có trách nhiệm cao với công việc, dù đó là việc gì đi nữa. Hì, và mình cũng phân biệt riêng chung rất rõ ràng. Khi làm việc chung thì chuyện riêng sẽ bỏ qua, gác sang một bên, còn khi nói chuyện cá nhân thì sẽ không lôi chuyện công việc vào. Cũng vì thế mà dù nhiều khi chuyện cá nhân với ai đó không được vui vẻ, thoải mái lắm, nhưng khi làm việc chung lại rất rõ ràng, minh bạch. Và Thắm cũng không vì ai đó mà nghỉ làm hay nghỉ clb, hay ngừng thôi không cố gắng, chiến đấu nữa. Hì, đó là quan điểm sống của mình, rất tách bạch, rõ ràng trong chuyện công việc và tình cảm Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics