CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

29.04.2010

Go down

29.04.2010 Empty 29.04.2010

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Apr 29, 2010 7:09 pm

Hôm nay cũng là một ngày khá mệt mỏi nhưng cũng đầy may mắn và niềm vui. Đêm qua, mình ngủ với bà, nằm cạnh bà và trông bà lúc ngủ. Mấy anh em cứ thay phiên nhau thức đêm để trông bà. Thường thì sẽ thức đến 4h sau đó Mẹ và cô dậy chăm bà, lúc ấy mấy anh em mới đi ngủ. Thỉnh thoảng đỡ bà đi vệ sinh, thỉnh thoàng dậy pha sữa ấm cho bà uống, đặt tay lên trán bà thấy đỡ nóng cũng yên tâm hơn. Mặc dù buổi sáng nay phải dậy sớm hơn mọi ngày để đi ra Hà Nội, nhưng nằm mãi cũng chẳng ngủ được, cứ trằn trọc, thổn thức mãi. Anh cứ dục đi ngủ nhưng chẳng thể nào ngủ được. Vừa chợp mắt được một lúc điện thoại đã đổ chuông 5h. Dậy thôi!
Lúc đi, dặn bà cố gắng ăn, cố gắng giữ sức khỏe và mau khỏe trở lại, vài bữa nữa con về bà phải khỏe hơn, mập hơn đấy nhé. Rồi hỏi bà có thích ăn gì vài bữa nữa con mua đồ về cho bà, lúc nào bà nghĩ ra bà bảo Mẹ gọi điện cho con để con mua mang về cho bà nhé...Bà chỉ bảo ừ thôi, nhưng mà bà gầy yếu lắm...
Sáng nay cố gắng đi sớm để kịp phỏng vấn lúc 10h30 nhưng mà cũng không kịp, cũng may mình gọi điện xin hẹn phỏng vấn buổi chiều, trưa nay lên đến nơi, tắm gội xong lại phóng xe đi tìm địa điểm buổi chiều phỏng vấn. Đi đi lại lại gần 4 vòng đường Nguyễn Trãi từ đầu ngã tư sở đến gần ĐH Kiến Trúc mà không tìm thấy. Vừa nóng, vừa buồn ngủ, vừa mệt, tìm mãi mà không thấy đành phải gọi điện đến ban tổ chức để hỏi lại. Cũng mất vài vòng lượn quanh khu vực gần đó mới nhìn ra. Hic. Về nhà mệt rã rời.

Nghỉ được 15 phút thì đi, nhưng thực sự buổi chiều nay mình đã rất vui, tự tin và quyết đoán. Bọn mình được tham gia một trò chơi mang tính đồng đội, gồm rất nhiều câu hỏi, bài tập. Có những bài tập xếp chữ mình đã từng làm, nhưng quên mất, không nhớ ra nữa. Hic hic. Chỉ nhớ nhất mình cùng chạy ra ngoài đường hầm ngã tư sở cùng với một bạn nữa để đi tìm một người để "chụp ảnh". Hi hi. Trong đề bài có nhiều câu hỏi mẹo rất buồn cười và thú vị. NHưng công nhận là mình đã học thêm được rất nhiều điều bổ ích.

Đến phần thứ hai là phần phỏng vấn nhóm, thực sự là rất vui và ý nghĩa. Các bạn trong đội của mình đều rất giỏi và tự tin, rất năng động, nhiệt tình, thông minh, sáng tạo. Mấy anh chị ban tổ chức có rất nhiều câu hỏi hay, thú vị. Và thực sự buổi phỏng vấn ấy không chỉ mang tính chất phỏng vấn đơn thuần nữa mà nó trở thành một buổi thảo luận, chia sẻ rất hữu ích và ý nghĩa.

Chương trình YESE 2010 mặc dù có >250 bạn đăng ký tham gia, nhưng chỉ chọn có 30 người để tham gia chương trình, vì vậy, sau mỗi đợt lựa chọn thí sinh, chỉ có số ít các bạn được chọn, còn lại thì phải chờ cơ hội lần sau. Nhưng mình tin, và mình chắc chắn hôm nay mình đã trả lời rất tốt, rất tự tin, rất quyết đoán và cũng có phần "thông minh" nữa, hi hi, ban tổ chức đánh giá cao điều đó. Vì thế mình tin rằng: Có niềm tin là có tất cả. Không có thất bại, tất cả chỉ là thử thách! Yes, we make chances!
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

29.04.2010 Empty Re: 29.04.2010

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Apr 29, 2010 7:15 pm

Hi lúc về nhà chẳng hiểu sao lại không muốn về, thế là đi loanh quanh thành phố, đi trên con đường quen thuộc ngày trước mà lâu lắm mình chẳng đặt chân đến. Đi đúng giờ tan tầm, eo ui, kẹt xe, tắc đường, bụi, khói, chẳng hợp với việc đi dạo tý nào cả. Đi qua Đội Cấn, đứng cách đó một đoạn nhìn vào, chỉ sợ bắt gặp người quen. Một lúc rồi đi tiếp, hôm nay, Lăng Bác đẹp thật, các vòi phun nước hoạt động hết công suất, thích nhỉ nếu như được chạy nhảy trên đó. À có một lần mình đã được chạy theo các ô cỏ, vui và thoải mái biết mấy. À còn chạy quanh vườn hồng một vòng, mệt nhưng vui, cảm giác thích thú khi được chạy nhảy, được xả stress. Hi hi. Chắc đó là lần duy nhất. Hi hi.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Apr 29, 2010 7:20 pm

Định đi đâu đó chơi nhưng nhớ lại chiều nay, mình chẳng biết đi đâu cả. Chán thật, chẳng nghĩ ra nơi nào để đi, định đến nhà bạn thì chiều nay tụi nó về nhà rùi. Ngày mai một mình ở lại, chắc sẽ ngủ thôi, hi, năm ngoái 30.4 cũng ở lại một mình, hi, chán thế. Về nhà thì lại dở dang, chẳng yên tâm chút nào. Ở lại thì cũng không yên tâm chuyện ở nhà. Lắm chuyện quá đi thôi...
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Apr 29, 2010 7:22 pm

À nhớ ra năm ngoái, cũng ngày 29.04 minh được tặng một quyển số ở Tâm Việt. Hi, nhanh thật, đã một năm rùi nhỉ.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Trần Thị Thắm Sat Jun 26, 2010 5:32 pm

29.04 còn được ngủ cạnh bà, còn được bóp chân, đỡ bà dậy, bây giờ bà đi xa rồi, không thấy bà nữa Sad
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Trần Thị Thắm Sat Jun 26, 2010 5:35 pm

Yese program mình cũng đi gần hết phase 1 rồi, tháng 7 có chuyến đi thực tế ở Thanh Hóa, đầu tháng 8 là ngày hội Doanh nhân xã hội trẻ, cảm giác mình đã đi qua gần hết, một chương mới lại bắt đầu.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics