CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

OFF OFF VÀ THÀNH VIÊN MỚI - 21/3/2010

4 posters

Go down

OFF OFF VÀ THÀNH VIÊN MỚI - 21/3/2010 Empty OFF OFF VÀ THÀNH VIÊN MỚI - 21/3/2010

Bài gửi by vivaforever Tue Mar 23, 2010 9:34 pm

Chào cả nhà mình. Một tuần mới nhìu điều thú vị nhé!

Tình hình họp hành của clb mình tuần qua có một số điểm đáng lưu ý sau.
Dù tình trạng hơi thiếu thốn về thành viên trong buổi họp tuần qua, may mắn là có thêm 1 thành viên mới góp vui cùng clb. Trong buổi chiều tiết trời mát mẻ, không gian rộng rãi, cả nhà mình có lẽ chỉ chiếm khoảng chưa đến 1/10 không gian căn phòng nhưng không khí vẫn rất ấm cúng

- Phần 1: Cả nhà cùng chào đón thành viên mới, đôi lời bộc bạch của "em út trong gia đình" - rất may mắn cho em là lúc đó "tay chém cừ khôi" không có mặt tại hiện trường nên em đã thoát nạn dễ dàng.
Ý quên chưa giới thiệu về thành viên mới - tên đầy đủ cha sinh mẹ đẻ của em là Nguyễn Hằng Nga - một cái tên dễ thương đó nhỉ ^^

- Phần 2: Những chia sẻ của các thành viên cho câu hỏi về "phương pháp học TA" của H.Nga, mỗi người đều có phương pháp học riêng của mình vì thế chốt lại là phải bắt tay vào hành động để chọn ra cách tốt nhất cho mình.

- Phần 3: Cả nhà được thưởng thức giọng đọc của thành viên mới, Sơn, Chu Thủy và chất giọng của một giảng viên - Thắm. Cả nhà cùng bàn luận về chương XIV của cuốn sách Bí mật của một trí nhớ siêu phàm - Eran Katz. Cuốn sách rất thú vị, giới thiệu về một phá cách trong cách học thông thường của học sinh, sinh viên hiện nay. "Bạn có bao giờ ghi chép bài khi vừa nghe giảng ở trên lớp?" - Eran Katz thì không làm như thế ^_=

Cuối cùng cả nhà thống nhất buổi sau - tức Chủ nhật ngày 4/4/2010 clb tiếp tục tiến hành họp mặt - chà hơi lâu nhỉ, nhớ cả nhà rùi đó. Và cả clb sẽ cùng thảo luận về cuốn sách "Bí mật tay trắng thành triệu phú" - Adam Khoo.

Hẹn gặp các thành viên iu quý của clb mình vào hôm đó nhé, nhớ là mang theo tài liệu về cuốn sách nha - khám phá tư duy và cách làm giàu nào. Nhà mình chắc không ai từ chối muốn làm giàu chứ ^_= Thế thì còn chần chờ gì nữa mà không tham gia!

Chúc nhà mình nhìu nhìu điều thú vị trong 1 buổi tối mát mẻ thế này nha! Very Happy
vivaforever
vivaforever
Moderators
Moderators

Điểm : 107
Được cám ơn : 2

OFF OFF VÀ THÀNH VIÊN MỚI - 21/3/2010 Empty Re: OFF OFF VÀ THÀNH VIÊN MỚI - 21/3/2010

Bài gửi by uhhuh Wed Mar 24, 2010 10:53 am

thank !
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

OFF OFF VÀ THÀNH VIÊN MỚI - 21/3/2010 Empty Re: OFF OFF VÀ THÀNH VIÊN MỚI - 21/3/2010

Bài gửi by Trần Thị Thắm Wed Mar 24, 2010 7:09 pm

Thảo ơi, Thắm không là giảng viên nữa mà, ngại quá à, bi giờ Thắm vẫn là Thắm thôi, hihi. I love me just the way I am.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by vivaforever Wed Mar 24, 2010 7:59 pm

Trần Thị Thắm đã viết:Thảo ơi, Thắm không là giảng viên nữa mà, ngại quá à, bi giờ Thắm vẫn là Thắm thôi, hihi. I love me just the way I am.

Thì cũng đã từng làm mà, Thảo có nói là hiện tại đâu, mà nếu Thắm có ko phải giảng viên nhưng phong cách và chất giọng giống 1 giảng viên thì đâu có sao nào ^_=.

Anyway dù sao thì Thảo thích chất giọng đó và nhìu bạn cũng thích, thế là đc rùi, điều quan trọng đó là nét riêng của Thắm, Thắm vẫn là Thắm thui. Hi hi ^^

Sau một hồi giải thích lòng vòng rốt cuộc là Thắm có chịu nhận ko thì bảo Evil or Very Mad lol!

Chúc T một ngày giữa tuần zui zui và zui nhé! Cười lên nào lol! cheers Twisted Evil
vivaforever
vivaforever
Moderators
Moderators

Điểm : 107
Được cám ơn : 2

Bài gửi by Trần Hải Sơn(^ĐZ^) Wed Mar 24, 2010 9:50 pm

Thế lại đọc sách à... ko biết cuốn này có hay ko à.....>>>
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Administrators
Administrators

Điểm : 2365
Được cám ơn : 8

https://clbsach.forumvi.com

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Mar 25, 2010 5:38 pm

vivaforever đã viết:
Trần Thị Thắm đã viết:Thảo ơi, Thắm không là giảng viên nữa mà, ngại quá à, bi giờ Thắm vẫn là Thắm thôi, hihi. I love me just the way I am.

Thì cũng đã từng làm mà, Thảo có nói là hiện tại đâu, mà nếu Thắm có ko phải giảng viên nhưng phong cách và chất giọng giống 1 giảng viên thì đâu có sao nào ^_=.

Anyway dù sao thì Thảo thích chất giọng đó và nhìu bạn cũng thích, thế là đc rùi, điều quan trọng đó là nét riêng của Thắm, Thắm vẫn là Thắm thui. Hi hi ^^

Sau một hồi giải thích lòng vòng rốt cuộc là Thắm có chịu nhận ko thì bảo Evil or Very Mad lol!

Chúc T một ngày giữa tuần zui zui và zui nhé! Cười lên nào lol! cheers Twisted Evil

Hi hi, Thảo có biết tối hôm qua Thắm đọc mấy dòng tin này của Thảo, Thắm cười hì hì không, hi hi. Dù sao mình cũng cảm ơn Thảo đã khen nhé. Hi hi. Cảm ơn Thảo và mình cũng chúc Thảo zui zẻ, bình an. Very Happy
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics