CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

2010.09.18 - Tốt nghiệp đại học

3 posters

Go down

2010.09.18 - Tốt nghiệp đại học Empty 2010.09.18 - Tốt nghiệp đại học

Bài gửi by uhhuh Mon Sep 20, 2010 2:45 pm

Hôm nay, ngày 18/9/2010, tớ đã chính thức tốt nghiệpđại học, tức là đã đc nhận bằng tốt nghiệp loại khá và đc cầm bảng điểm. Vậy làtớ đã chính thức kết thúc quãng thời gian là sinh viên trường ĐH Thương Mại. Tấtnhiên, sự học là cả đời và tớ sẽ ko dừng lại ở đây. Và chữ “học” cũng mang rấtnhiều ý nghĩa.

Nghĩ về quãng thời jan 4 năm qua, thực sự có nhiềuđiều để nói. 4 năm, học bổng có, thi lại có; xếp loại học lực giỏi có, xếp loạihọc lực trung bình có; dành nhiều thời jan để học : có, dành nhiều thời jantham ja các họat động : có, dành thời jan fân bổ hợp lý vừa học vừa họat động :có. Chăm chỉ có, lười biếng có. Lúc thành công xuất sắc có, lúc thất bại cũngcó.

Tốt nghiệp đại học, có thể khẳng định mình đã # xaso với thời điểm mới vào trường. Và đó là điều tất yếu. Một sự thay đổi bướcngoặt, có thể nói, đó là việc tham ja EC. Đó là 1 cột mốc rất quan trọng. Từ cộtmốc đó, mình đã đi lên, phát triển và tiến bộ ko ngừng. Nếu nói về việc to nhấtmà mình đã làm đc, thì ko fải là việc đc là thành viên Ban chủ nhiệm CLB, cũngko fải là những lần tổ chức sự kiện, làm diễn giả và làm MC, mà lại là 1 lần,mình đc làm “khách mời” cho 1 sự kiện. Thực sự hôm đó thì chỉ đến với tư cáchlà “khách mời” thôi, và ko có fần giao lưu j` cả, nhưng mình vẫn thấy đấy là 1việc có ý nghĩa rất lớn lao với mình. (hj`)

Hè năm trước, a Đạo có nói: có thể mình là sv ThươngMại, nhưng khi gặp sv Ngoại Thương, mình vẫn có thể tự tin ngẩng cao đầu, vìmình có 1 điểm, 1 nét nổi trội j` đó mà sv Ngoại Thương ko có đc. Với tất cả nhữngkiến thức, kỹ năng, kinh nghiệm cũng như fẩm chất mà mình có đc, mình biết làmình đã có trong tay những điều mà nhiều bạn # chưa có đc. Nhưng 1 ngày, mìnhđã tự hỏi, sau tất cả những j` mình đã làm, thì mình đã làm đc điều j`? Thực sựlà vẫn rất nhỏ bé, thực sự là những j` mình có đc, khi nhìn lên những ng giỏihơn mình, thì họ còn có đc những cái hơn mình rất nhiều lần; và trong số đó, córất nhiều bạn (mà mình đã đc biết và có dịp tiếp xúc) còn trẻ tuổi hơn mình.Mình vẫn chưa có j`, vẫn chưa ai biết mình là ai, kiến thức, kỹ năng, kinh nghiệm,phẩm chất còn thiếu rất nhiều và còn fải học hỏi rất nhiều.

Sau tất cả các CLB mình đã tham ja, sau tất cả nhữngvị trí mình đã đảm nhiệm, sau tất cả những sự kiện mình đã tổ chức, sau tất cảcác khóa học, hội thảo mình đã tham dự…, sau tất cả những điều đó, mình vẫn cònfải tiếp tục học tập, bổ sung, tích lũy rất nhiều điều.

Một tương lai rạng ngời đang ở phía trước và mình fảichủ động bước vào tương lai đó đó. Còn rất nhiều gian nan, thử thách, còn rấtnhiều khó khăn, thách thức, nhưng mình tin là mình sẽ vượt qua đc và đạt đc đếnthành công!

Ngày mai bắt đầu từ ngày hôm nay!
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

2010.09.18 - Tốt nghiệp đại học Empty Re: 2010.09.18 - Tốt nghiệp đại học

Bài gửi by Trần Thị Thắm Mon Sep 20, 2010 5:27 pm

Yes, go go my dear friend Smile Nhất định cậu sẽ vững bước và tiến mau hơn trong cuộc sống. Nhất định cậu sẽ đạt được ước mơ của mình.

Thế là cậu tốt nghiệp rồi, còn Thắm thì tháng 10 trường mới phát bằng tốt nghiệp, hì, mong chờ ngày mặc áo cử nhân quá à Smile, suốt chặng đường sinh viên đi qua của mình, 2 năm đầu chẳng có gì đặc biệt ngoài: Nước mắt, nhớ nhà...năm thứ 3 cũng vậy, đến kỳ 2 năm thứ 3 mình đã yêu, hì hì, có lẽ một khoảng thời gian đủ để mình thấy hạnh phúc, dù cho quá ngắn ngủi chỉ mấy tháng thôi nhưng có lẽ đủ để mình biết yêu, biết cuộc sống thực sự khi tham gia câu lạc bộ. Năm thứ 4 là những tháng ngày vinh quang và cũng đầy nước mắt, kỳ học cuối mình bị điểm thấp nhất trong 7 kỳ học, vì đơn giản lúc ấy mình lao vào một luồng xoáy mới, một đam mê mới mà chính bản thân mình không lý giải nổi, và mình nghỉ học để làm những điều ấy.....Mình không buồn, không tiếc vì kết quả không cao nhưng đổi lại mình được và mất nhiều thứ nhiều hơn thế.....hì hì Smile.........

Nhưng bây giờ mình qua thời sinh viên mơ mộng rồi....CHIẾN ĐẤU THÔI. THẮM SẼ KHÔNG LÀM VIỆC NHƯ NHỮNG NGÀY QUA NỮA, BỘN BỀ QUÁ, MÌNH MUỐN BÌNH YÊN NHƯNG CHẲNG THỂ BÌNH YÊN, VẬY NÊN PHẢI CHIẾN ĐẤU THÔI. ANh Hoàn nói đúng: NẾU TỚ CHIẾN ĐẤU NGƯỜI KHÁC PHẢI NGHE THEO TỚ, NẾU TỚ KHÔNG CHIẾN ĐẤU NGƯỜI KHÁC SẼ ĐIỀU KHIỂN TỚ.....ý nghĩa lắm, giá trị lắm Smile

CHúc cậu thành công Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by uhhuh Mon Sep 20, 2010 10:06 pm

Cám ơn cậu nhiều !
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

Bài gửi by Thu_Thao Tue Sep 21, 2010 11:29 pm

EM chúc mừng anh đã tốt nghiệp đại học ! 2010.09.18 - Tốt nghiệp đại học Icon_biggrin
Thu_Thao
Thu_Thao
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 178
Được cám ơn : 4

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics