CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

19.09.2010 – Một ngày thật đặc biệt!

2 posters

Go down

19.09.2010 – Một ngày thật đặc biệt! Empty 19.09.2010 – Một ngày thật đặc biệt!

Bài gửi by Trần Thị Thắm Mon Sep 20, 2010 11:28 am

Hôm qua thực sự là một ngày có nhiều ý nghĩa đối với mình, được trải nghiệm thật nhiều niềm vui, sung sướng và tự hào, mình được sống đúng với niềm yêu thích, hạnh phúc của mình…..

Buổi tối mình cùng Nhung tới hội chợ sách quốc tế để tham dự buổi tọa đàm về văn hóa đọc của Thầy Hùng. Đối với mình thực sự đó là một may mắn, cơ hội, khi biết đến thông tin về buổi tọa đàm của thầy với tiêu đề: “Văn hóa đọc, kỹ năng chọn sách và đọc sách siêu tốc”, mình đã rất thú vị, tò mò khi cái tiêu đề thật giống với những cái mình đang quan tâm, những cái mà câu lạc bộ mình đang làm. Có lẽ đó là sự kỳ diệu của Luật hấp dẫn….

Và mình quyết phải đến bằng được tọa đàm của thầy, để được lắng nghe, học tập, tiếp thu những tri thức mà Thầy mang tới, để được gặp Thầy và bày tỏ sự chân thành, nhiệt huyết của mình……

Bước vào hội chợ triển lãm sách, mình như một đứa trẻ lạc vào trong mê cung, một thế giới ước mơ, một thiên đàng của sách. Mình sung sướng như một đứa trẻ, nhìn mọi thứ đều đẹp lung linh và huyền ảo. Được sống trong thế giới sách là một ước mơ của rất nhiều người, trong đó có mình. Mình muốn sau này trong nhà mình sẽ có hẳn một thư viện sách cho mình, cho gia đình và cho những em bé trong gia đình, cho những người bạn của mình….Và nhất định, chắc chắn rồi mình sẽ có một thư viện như vậy, ít nhất là cho riêng mình, cho gia đình của mình, cho bạn bè của mình…..

Mình đi tìm những cuốn sách nổi tiếng về Đạo Phật nhưng chưa kịp tìm thấy ở một số gian hàng, hai chị em đi tìm gian hàng của Thaiha books nhưng tìm hoài mà không thấy. Cuối cùng mình hỏi một chú chuyên trách ở đó để biết nơi tổ chức hội thảo của Thầy. Cuối cùng mình cũng tìm được địa điểm.

Và đây rồi, nơi hội thảo đây rồi, Người đang diễn thuyết ở trên, đó chính là Thầy Nguyễn Mạnh Hùng. Hi, lần đầu tiên mình được gặp Thầy, vui quá 
Hai chị em vào sau nhưng cố lò dò tìm đường lên ghế phía trên để ngồi, và cuối cùng cũng tìm được hàng ghế thứ hai vẫn còn trống 2 chiếc ghế, may quá Wink Rất ít người dám lựa chọn ngồi những hàng ghế đầu tiên, vì e dè, vì muốn giữ cho mình một khoảng cách an toàn. Nhưng họ sẽ chẳng bao giờ được người khác chú ý đến nếu họ không nổi bật, nếu họ không ngồi ở những vị trí có lợi thế…..

Ngồi trên phía đầu và thẳng trực diện bục giảng bao giờ cũng tiếp thu được nhiều thông tin nhất từ phía người truyền đạt, ngồi phía tay trái diễn giả để tạo sự ấn tượng. SONG NGỒI PHÍA TAY PHẢI DIỄN GIẢ ĐỂ TẠO SỰ AN TOÀN……và mình chọn lựa hàng ghế thứ hai phía bên tay phải của Thầy, muốn Thầy coi đó là những khán giả trung thành, ủng hộ những trăn trở, tâm huyết, suy nghĩ và hành động của Thầy…..

Ngồi nghe, ghi âm, ghi chép lại những lời giảng của Thầy, đó thực sự là những tri thức rất ý nghĩa và giá trị. Mặc dù những kỹ thuật đọc nhanh hay những sai lầm khi đọc sách, mình cũng đã biết khi đọc sách nhưng khi Thầy giảng, những tri thức ấy trở nên có hồn hơn, hấp dẫn hơn, thu hút hơn, và khiến người nghe thực sự muốn thực hành ngay những điều ấy.

Nhưng quan trọng hơn, mình thực sự vui và phấn chấn, Thầy tiếp thêm cho mình niềm tin, sức mạnh, ngọn lửa của nhiệt huyết, đam mê. Mình tìm thấy mình đã TÌM ĐÚNG NGƯỜI, TÌM ĐÚNG LÝ TƯỞNG, TÌM ĐÚNG ĐAM MÊ. KHÔNG AI KHÁC, NGƯỜI ĐÓ CHÍNH LÀ THẦY, NGƯỜI TRUYỀN LỬA CHO MÌNH TIẾP TỤC CUỘC CÁCH MẠNG VỀ VĂN HÓA ĐỌC. MÌNH KHÔNG ĐƠN ĐỘC, MÌNH KHÔNG MỘT MÌNH…….ĐÓ LÀ ĐIỀU HẠNH PHÚC, SUNG SƯỚNG NHẤT.

Nhưng làm sao để Thầy biết tới mình? Làm sao để Thầy sẽ quan tâm tới mình? Làm sao để không chỉ Thầy mà tất cả hội trường được lắng nghe những chia sẻ, những đam mê, tâm huyết của mình và câu lạc bộ? Làm sao? Bằng cách nào nhỉ?

Chỉ bằng cách ĐỨNG LÊN để LÀM ĐIỀU ĐÓ. Và có lẽ NGƯỜI NAM CHÂM đã đúng, bằng sự cố gắng thực sự, bằng sự quyết tâm NHẤT ĐỊNH PHẢI ĐƯỢC NÓI VỀ LÝ TƯỞNG CỦA MÌNH, NHẤT ĐỊNH PHẢI THỂ HIỆN RẰNG: THẦY ƠI, CHÚNG EM CŨNG CÓ CÙNG TÂM HUYẾT VỚI THẦY, CHÚNG EM CŨNG ĐANG CÙNG LÀM ĐIỀU ĐÓ…..CÁC BẠN ƠI ĐỌC SÁCH ĐI…..
Và như LUẬT HẤP DẪN đã nói: Khi bạn gửi vào vũ trụ những điều gì, bạn cũng sẽ nhận lại được từ vũ trụ những điều như vậy, thậm chí còn nhiều hơn…Tâm nguyện, đau đáu, tâm huyết với nó…một ngày bạn sẽ nhận lại kết quả nhưng mình mong muốn…

Được đứng lên cầm chiếc micro trong tay, được giới thiệu về mình, giới thiệu về câu lạc bộ của mình, giới thiệu về những lý tưởng, đam mê của mình, những con người đang thầm lặng với cuộc cách mạng về văn hóa đọc……Mình thực sự vui mừng và hạnh phúc. Hạnh phúc là khi MÌNH TÌM THẤY ÁNH SÁNG, TƯƠNG LAI, TÌM THẤY NHỮNG NGƯỜI ĐỒNG HÀNH CÙNG MÌNH TRÊN CON ĐƯỜNG CÁCH MẠNG ĐẦY KHÓ KHĂN ẤY……Hạnh phúc lắm……

Mình được Thầy tặng cuốn sách: “Người nam châm – Bí mật của Luật hấp dẫn”, một cuốn sách mình cực kỳ yêu thích, cực kỳ có giá trị với mình. Và thật vui, thật tự hào khi Thầy nói trước hội trường: KỂ TỪ HÔM NAY TÔI SẼ NHẬN EM LÀ ĐỆ TỬ CỦA TÔI! Hạnh phúc, sung sướng và tự hào!

Được nghe những chia sẻ, những trăn trở của bác Kiệm, cục trưởng cục xuất bản, bác cũng muốn cùng với Thaihabooks thực hiện cuộc cách mạng văn hóa đọc, muốn mang những giá trị, nét đẹp văn hóa tri thức từ sách đến với những vùng miền khác nhau, đến với những tù nhân để giác ngộ, thức tỉnh con người lương thiện bên trong họ...Và mình muốn, mình cũng trở thành một sứ giả trên hành trình.

Khi từ trường của bạn đủ mạnh, bạn sẽ hút được về thật nhiều những dạng năng lượng giống mình, và không phải ngẫu nhiên, cũng không phải tình cờ mà mình được gặp, được nói chuyện với những con người tâm huyết như Thầy Việt, Thầy Hùng, anh Sơn, bác Kiệm và những người anh em, bạn bè của mình….và cả Minh – người ĐỒNG CHÍ của mình. Tất cả đều TUÂN THEO LUẬT HẤP DẪN.

Và cũng không phải ngẫu nhiên khi buổi tọa đàm kết thúc, đã có rất nhiều người chủ động đến với mình, muốn xin thông tin liên lạc, muốn được hiểu, học tập, giúp đỡ, sẻ chia, cũng không phải ngẫu nhiên khi người khác muốn nói chuyện, muốn phỏng vấn…tất cả đều vì một NHÂN DUYÊN đã định…

Quan trọng hơn tất cả, mình được gặp, được đề xuất xin giúp đỡ với bác Kiệm, với Thầy Hùng về đề án của câu lạc bộ, về những hoạt động mà câu lạc bộ mình đang làm….Điều mình mong muốn bấy lâu đã được thực hiện một phần. Thực sự mình rất muốn: THẦY SẼ ĐỌC, SẼ NGHIÊN CỨU KỸ ĐỀ ÁN CỦA NHÓM, HOẠT ĐỘNG CỦA CLB ĐỂ CỦNG CỐ THÊM LỰC LƯỢNG, TINH THẦN VÀ SỨC MẠNH CHO NHỮNG CON NGƯỜI VỚI CUỘC CÁCH MẠNG VĂN HÓA ĐỌC…
Mình tin, thực sự tin, NHẤT ĐỊNH VĂN HÓA ĐỌC KHÔNG BAO GIỜ CHẾT, VĂN HÓA ĐỌC CỦA NGƯỜI VIỆT MÃI MÃI TỒN TẠI VÀ ĐƯỢC TÔN VINH….CHÚNG TA HÃY HÀNH ĐỘNG CÙNG NHAU ĐỂ GÌN GIỮ, PHÁT TRIỂN VĂN HÓA ĐỌC CHO NGƯỜI VIỆT NHÉ!

Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

19.09.2010 – Một ngày thật đặc biệt! Empty Re: 19.09.2010 – Một ngày thật đặc biệt!

Bài gửi by Trần Thị Thắm Mon Sep 20, 2010 5:34 pm

Hi hi, cái bài này mình gửi đường link cho thầy thế là Thầy bảo thầy cho đăng lên luôn trang của công ty là thaihabooks.com, sau đó Thầy còn bảo thầy sẽ cho post tiếp lên trang của thầy: nguyenmanhhung.com. Hi hi
Trang nguyenmanhhung.com có rất rất nhiều giá trị bổ ích, Thắm thường xuyên vào đó tìm đọc, hay lắm nha. Nhà mình nên vào trang đó để đọc nhé Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

19.09.2010 – Một ngày thật đặc biệt! Empty Re: 19.09.2010 – Một ngày thật đặc biệt!

Bài gửi by uhhuh Mon Sep 20, 2010 10:04 pm

Jỏi thật !
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics