CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Làm thế nào để bỏ chơi game ? – Tôi tài giỏi

2 posters

Go down

Làm thế nào để bỏ chơi game ? – Tôi tài giỏi Empty Làm thế nào để bỏ chơi game ? – Tôi tài giỏi

Bài gửi by uhhuh Wed Sep 08, 2010 10:40 pm

Hj, đây là 1 chủ đề rất hay và đc bàn tán rất xôn xao, râm ran trong khóa học “Tôi tài giỏi” : Làm ntn để bỏ chơi game?

Àh, trước tiên, thì chúng ta cần fải biết là : Vì sao ng ta lại thích chơi game, và đến mức là nghiện chơi game cái đã ?

Theo bạn thì vì sao? Cứ đưa ra đáp án của bạn đi, coi như là chúng ta đang trao đổi đi

(nghĩ
đi nào
).....………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………

Okie. Chắc hẳn là bạn đã có đáp án của mình rồi đúng ko. Còn bây h là đáp án của tớ, sau khi tớ đã tổng hợp từ những j` tớ biết đc, + thêm với những j` đc nghe trong khóa “Tôi tài giỏi”.

Trước tiên, có thể thấy rõ ràng, game tác động vào cả 2 bán cầu não. Và bất cứ cái j` mà tác động đến cả 2 bán cầu não thì đều đạt đc hiệu quả cao với sự hăng say, say mê và hứng thú. Chúng ta đọc Tôi tài giỏi thì cũng đều biết rồi, học tập = cả não bộ thì sẽ hiệu quả hơn rất nhiều so với học chỉ = bán cầu não trái. Và trong game, ng chơi fải sử dụng chức năng: fân tích, tổng hợp, tư duy logic của bán cầu não trái, + thêm với âm thanh, màu sắc, hình ảnh và đặc biệt là sự tưởng tượng của bán cầu não fải. Và khi cả 2 bán cầu não đã đc kích thích rồi thì ng ta sẽ rất ham mê với nó.

Cái nữa, là trong game, việc thắng thua đc fân định rất rõ ràng bằng tiền, đồ đạc và level. Nếu như trong học tập có điểm số, trong việc đi làm thì có tiền lương, tiền thưởng
thì trong game có tiền, đồ đạc và level để khẳng định “đắng cấp”: ai jỏi hơn ai? Và bởi vì rất rõ ràng như vậy, nên game thủ muốn chứng tỏ mình, thì chỉ có 1 cách, là khẳng định = những cái mà mình đang có với nhân vật trong game. Mà muốn có đc nhiều, thì lại càng fải chơi nhiều.

Có nhiều bạn do chưa thành công trong cuộc sống thực, bị mọi ng chê cười, đã tìm đến cuộc sống ảo, vì cuộc sống ảo đó cho ng chơi 1 cảm jác thật, đc khen ngợi trong game.

Sự thật là còn rất rất nhiều lý do nữa khiến cho nhiều bạn nghiệm game.

Ok! Bây h là đến câu hỏi: Làm ntn để bỏ chơi game bây h ?

(Hãy
nghĩ câu trả lời của bạn ngay bây h nha)

Và bây h là 1 sự thực : cách bỏ chơi game của a Trần Đăng Khoa. A Khoa học Công nghệ thông tin ở đh quốc gia Singapore, mà đã là dân công nghệ thông tin thì ai mà chẳng nghiệm chơi game! Hồi Võ lâm truyền kì mới ra đời, a Khoa đã cày trong vòng 9 tháng liên tục, và lên đến level 100. Mà hồi mới ra thì lên đến level 100 là rất kinh khủng. Hàng ngày a đi làm, tối cày game đến đêm, và đến cuối tuần thì cày cả ngày luôn. Có thể bạn ko tin, có thể bạn nghĩ là a ý kể cho vui, nhưng đó là sự thật.

Và cách bỏ chơi 1 game của a Trần Đăng Khoa đó là : ………………………… chuyển sang chơi 1 game khác !!!!!!!

Thật quả là … ko đỡ đc ! Ko ngờ rằng, nói từ nãy đến h, hóa ra bí quyết chỉ có vậy! Bỏ 1 game = cách chuyển sang chơi 1 game khác – Bí quyết này có thể nói là ko còn j` đơn jản hơn! Nhưng bí quyết ko chỉ dừng ở đấy !

Nào, hãy nghĩ xem, 1 thực tế là: Thành công trong game luôn luôn nhanh hơn
thành công trong thực tế !

Cho dù có bỏ ra bao nhiêu thời jan cho game đi chăng nữa, thì thành công ở đó luôn luôn tốn ít thời jan hơn so với thành công với 1 công việc nào đó trong thực tiễn cụôc sống!

Ở trong game, 100 % là ảo ! ko 1 cái j` là thật cả, kể cả cái cảm jác sung sướng, nó cũng chỉ là 1 cảm xúc “ảo” do 1 thành công ảo tạo ra. Thậm chí fũ fàng hơn, có ng còn lấy tiền thật để mua đồ và để chiến thắng trong game. Điều đó thật là bất công !!!

Hãy nhìn lại chính bản thân bạn đi, bạn là 1 ng có khả năng, có trình độ thật sự,
nhưng lại để admin – 1 ng có trình độ học vấn ko jỏi bằng bạn kiểm soát bạn ! B
ạn
đã để 1 ng kém hơn bạn làm chủ cuộc sống của bạn!

GAME MỚI MÀ TÔI MUỐN NÓI Ở ĐÂY LÀ GAME: REAL LIFE ! – GAME “CUỘC SỐNG THẬT”

Trong game này, tất cả mọi thứ bạn có: nhà cửa, đồ đạc, danh vọng … đều là thật. Và đặc biệt, thành công là thành công thật!

Một điều tôi dám khẳng định 100 % với bạn: Cao thủ ngoài đời có 1 đẳng cấp cao hơn rất nhiều lần so với cao thủ trong game! Hãy chuyển đam mê từ trong game sang đam mê cuộc sống thật !

Tôi biết, để chiến thắng trong 1 game, game thủ cần có sự kiên trì. Bạn có sự kiên trì để lên đến level cao, nhưng sự kiên trì của bạn đã đc đặt ko đúng chỗ! Hãy chuyển sự kiên trì đó vào thực tiễn cuộc sống này!

Cuộc đời này như 1 trò chơi: hãy chơi như 1 game thủ thực sự, với tất cả ý chí và
nghị lực của mình!

BẠN SẼ THÀNH CÔNG!

(P.S: Đừng quên rằng, khi đã có đc thành công trong cuộc sống, bạn vẫn có thể chơi game để jải trí cơ mà!!!)

Được sửa bởi uhhuh ngày Fri Sep 10, 2010 2:24 pm; sửa lần 1.
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

Làm thế nào để bỏ chơi game ? – Tôi tài giỏi Empty Re: Làm thế nào để bỏ chơi game ? – Tôi tài giỏi

Bài gửi by Thu_Thao Thu Sep 09, 2010 4:52 pm

Cám ơn anh Tân đã cho mọi người biết làm thế nào để bỏ game !
Thu_Thao
Thu_Thao
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 178
Được cám ơn : 4

- Similar topics